Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอนการตั้งค่าresponse time จอsamsungผมหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอนการตั้งค่าresponse time จอsamsungผมหน่อยครับ

พี่ๆคนใดใช้จอ lcd samsung ช่วยสอนการตั้งค่าresponse time จอsamsungผมหน่อยครับ

ขอความกรุณาด้วยครับ

ตั้งได้ด้วยหรอ ค่านี้ -..-

Comment

มันตั่งได้ด้วยเหรอท่าน

Comment

ไม่เคยเจอ

Comment

ตั้งไม่ได้นะครับ - -"

Comment

ตั้งเองไม่ได้งิ
            สับสนกับ refresh rate รึป่าวงิ...

Comment

คือเนื่องจากผมตั้งกระทู้ว่าเล่นเกมส์pes2009แล้วมันเป็นภาพลางๆตอนโยนบอลหรือวิ่งเร็วๆ เลยมีพี่คนนึงมาตอบว่าตั้งค่านี้หรือยังผมก็เลยมาโพสถามครับเนื่องจากไม่เคยใช้จอ LCD ครับถ้าตั้งค่านี้ไม่ได้แล้วมีวิธีแก้แบบอื่นมั้ยครับ

Comment

ของผมมันมีโหมดให้ตั้ง อะครับว่าจะเลือก 8ms--หรือ 5 ms จอซัมซุง 2033 sw ครับ มีจริงๆครับ

Comment

Originally posted by hoyopi View Post
                  คือเนื่องจากผมตั้งกระทู้ว่าเล่นเกมส์pes2009แล้วมันเป็นภาพลางๆตอนโยนบอลหรือวิ่งเร็วๆ เลยมีพี่คนนึงมาตอบว่าตั้งค่านี้หรือยังผมก็เลยมาโพสถามครับเนื่องจากไม่เคยใช้จอ LCD ครับถ้าตั้งค่านี้ไม่ได้แล้วมีวิธีแก้แบบอื่นมั้ยครับ
                  PES2009 เล่นแล้วเป็นคลื่นๆป่ะ ไปเปิด V-Sync ที่ Setting ของตัวเกมครับ

Comment

ของผมก็เป็นคับ (LCD 19นิ้ว Wind) ปรับแบบ
                    - 1440x900
                    - Qualiy เป็น medium
                    - Options เลือกทั้งหมด (ติ้ก 3 ช่อง)
                    หายเลย....ลองดูคับ

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
                      PES2009 เล่นแล้วเป็นคลื่นๆป่ะ ไปเปิด V-Sync ที่ Setting ของตัวเกมครับ
                      แอบเข้ามางง
                      V-Sync ถ้า 60Hz ติ้กแมร่งทุกเก่ม

Comment

จะลองดูครับ

Comment

Working...
                        X