overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 8 of 8

Thread: อยากถามเรื่องPSUท่าเกิดช็อตขึ้นมานี่+ขอพ่วงถามเรื่องOCด้วยเลยคับ

OverclockZone Member satan06's Avatar

Default อยากถามเรื่องPSUท่าเกิดช็อตขึ้นมานี่+ขอพ่วงถามเรื่องOCด้วยเลยคับ

ตอนแรกว่าจะเอาแยกอยู่แต่เจ้าของร้านเขาแนะนำ caseตัวg-view 1,800บาท
    แถมPSUติดเคส450w (อันนี้ก็ไม่แน่ใจคับแต่ราคามันตั้ง1800ง่ะพัดลมอัดซะ5อัน = =)
    เห็นบอกว่ามีระบบตัดไฟด้วยแต่จำไม่ได้ว่าเซนเซอร์อะไร - - ท่าเกิดมันช็อตขึ้นมานี่มันจะช่วยอะไรผมได้มั้ยคับหนิกลัวมันไปทั้งยวงอ่า

ของทุกอย่างผมมีประกันหมดท่าเกิดไปทั้งเครื่องจิงๆในกรณีที่มันช็อตนี่สามารถส่งเคลมได้มั้ยคับ

เรื่องOCคือ M/B GigabyteGA-G31M-ES2L
    Cpu:e5200 2.50Ghzเอามาลากซัก3.5Gซิ้งเดิมๆจะไปรอดมั้ยคับ+มันใช้ไฟจากPSUเพิ่มหรือป่าว
    แล้วระหว่างการ์ดGF9600 GT กับATI 4830 อันใหนลากได้ไกลแล้วก็ร้อนน้อยกว่ากันคับ
    Last edited by satan06; 17 Feb 2009 at 15:35:24.

OverclockZone Member darkface's Avatar

บอกได้แค่ว่า 4830 แรงกว่าอะนะ

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

ร้านไหนครับ แย่จริงๆ มันบอกมาได้ไงว่า PSU ติดเคส G view ดีกว่าแบบแยก แถมไฟแค่ 350วัต ราคาตั้้ง 1800 ด้วย ถ้าจะ OC ก็ระวังด้วยนะครับ
    แต่ช่วยแจ้งด้วยครับ ว่าร้านไหนจะประจานมัน...

OverclockZone Member satan06's Avatar

ม่ายคับคือเขาบอกว่าตัวนี้ไหวแบบงบผมมันล้นแล้วเขาเลยแนะนำมาอะคับ สงสัยจะสื่ออารมเกินเลยก็ขออภัยด้วย
    คับเหอๆ
    (ยังงงเรื่องเซนเซออยู่เลยคับท่าเกิดมันแต๊บขึ้นมาช่วยชีวิตอุปกรณ์ในเครื่องเราได้มั้ยน่อ - -)
    ป.ล.9600gtถูกกว่า4830พาวเวอคัลเลอตั้งพันนึงง่าอยากลองดูๆเผื่อโอเวอคล็อกแล้วมันชนๆกันไปรึป่าวท่าพอไหวผมย้ายไปgtแล้วเติมPSUแยกเลย เป็นปีโน่นคับกว่าจะได้อัพอีกทีหมดตัวละ = =
    Last edited by satan06; 16 Feb 2009 at 23:49:31.

OverclockZone Member powerdome's Avatar
    ในเมืองนคร หน้าวัดเพชรจริกครับ

psuทุกตัวที่เคยเห็นนะครับทั้งวัตแท้เหรอไม่แท้มันมีฟิวอยู่ตัวนึงถ้าโหลดเยอะเกินฟิวก็ขาดถ้าในกรณีนี้ก็ไม่มีอะไรพังครับแต่ถ้ามันไม่ขาดนี้ซิของในเคสท่านจะชะตาขาดแทนอิอิ

แล้วมันมีโอกาสไม่ขาดด้วยหรอคับ น่ากลัวเลยนะ = =
    เครื่องเก่าผมเคยเป็นแบบเล่นอยู่ดีๆเครื่องดับเปิดไม่ติดพัดลมการ์ดจอร้อนจี๋เลยทิ้งไว้ซักพักก็เปิดติดเล่นอีกดับอีกเปิดอีกชนมันแต๊บ เหอๆท่าเป็นแบบเครื่องเก่านี่ผมสบายใจโลดเลยนะนั่น -.-

OverclockZone Member cat999's Avatar

ร้านนี้อยู่แถวไหนเนี้ย .......เข้าข่ายหลอกลวงประชาชน ชัดๆๆๆๆๆ

OverclockZone Member Nero Angel's Avatar

เค้าหมายถึงตัวละ400-500ละมั้งครับ จีวิวดูดีกว่าหน่อย

ผมบอกเลยใช้อยู่เคสจีวิว ของผมPSU450ติดเคสถอดออกแล้ว
    ใช้วัตต์แท้แทน

เคลมไม่ได้ครับ ร้านจะอ้างนู้นอ้างนี่
    สุดท้ายเราต้องซื้อเองอยู่ดี

Bookmarks

Bookmarks