Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ลง Win7 แล้วมีปัญหานิดหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ ลง Win7 แล้วมีปัญหานิดหน่อยครับ

มีปัญหาตรง directx อ่ะครับ

ผมลง directx SDK ไปอ่ะครับ แล้วเล่น Dead Space รู้สึกมัน หน่วงๆอ่ะครับ เหมือนมันไม่ Support อ่ะครับ เมื่อก่อนไม่เป็นอ่ะครับ

อยากถามว่า directx SDK นี้มันใช่ directx 10 รึเป่าอ่ะครับ

ถ้าไม่ใช่ผมขอลิ้งที่โหลดหน่อยได้ไหมครับผมหาไม่เจอจริงๆ

สเปกเครื่องผม

amd 6000+
    vga ati 4870
    ram 4gb

ผมลง windows7 7022 อ่ะครับ ตอนแรกใช้ XP SP3

อีกนิด 1 ครับ ผมลง win7 แล้วมันเล่นเกม ออนไลท์ไม่ได้ครับ ติดพวก Nprotect/X-trap อ่ะครับ มันบอก OS ไม่ Support อ่ะครับ ต้องทำยังไงเหรอครับ จนปัญญาจริงครับ

ขอบคุณครับ

4870 ยังหน่วง ๆ เลย
    เปลี่ยน Windows มา XP เถอะนะขอร้อง 55

Comment

เข้ามาดันรอคนรู้จริงครับ

Comment

directx SDK เป็น directx ที่มี library ที่ใช้เขียนโปรแกรมครับการทำงาน
        จะผ่านการ Debug ซึ่งทำให้ทำงานช้ากว่า directX End user ครับ
        ถ้าจะว่า SDK เป็น DX10 ไหมก็ขึ้นอยู่กับว่าท่านโหลด SDK เวอร์ชั่นไหนมาล่ะครับ

Comment

ไม่จำเป็นต้องลงก็ได้ครับ sdk
          แล้วใน win 7 จริงๆ มันคือ directx 11 แล้วนะครับ
          ลอง dxdiag ดู

Comment

Windows 7 มี directX 11 อยู่แล้วนะครับ
            ส่วนจะหามาลงใหม่ ใช้ของ Vista 32 Bit อ่ะครับ
            มันยังไม่ใช่ Windows 7 เต็มตัวหรอก

Comment

ดันๆๆ

Comment

ตัวกันโกง เกมส์ออนไลน์ มันไม่รู้จัก วินโดว์ ครับ

มันจะรู้จักได้งัย ก็เพราะมันยังไม่มีขายจริงนี่

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

ผมกลับไปลง XP ล่ะครับ ไปโหลด Theme ของ Win7 มาใช้ แต่ Theme ก้อลงไม่ได้ เซ้ง

Comment

Working...
                  X