************************* แต่ผมมีปัญหาอย่างเดียว ตอนต่อ hdmi dvi ที่ตัวทีวี มันจะมีเสียงแตกๆ แปลกๆ ดังออกมาคับ ต้องมานั่ง ลดเสียง ทีวี เป็น 0 ตลอด รำคาณมาก ปรกติ hdmi dvi ไม่น่ามีเสียงออก ทีวีนิครับ ทำไม ผมถึงมีเสียงดังแตกๆ กวนตลอด(ไม่ใช้เสียงหนังนะ เป็นเสียงแตกๆติดต่อกันไม่หยุด) ทั้งๆที่อยู่หน้า window ธรรมดา ไม่ได้เปิดเพลงหรือหนังอะไร ถ้าแก้ไม่ได้จิงๆ แล้วแค่ลดเสียงทีวี จะมีผลเสียอะไรมั้ยคับ หรือว่า สาย dvi hdmi ผมของถูก เลยเป็นแบบนี้คับ(250บาท)
ขอบคุณครับ