Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD ยี่ห้อไหนดีครับ SEAGATE or WD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD ยี่ห้อไหนดีครับ SEAGATE or WD

พอดีเช็คราคาในjedi ได้ตามนี้หน่ะครับ

WD 2500 AAKS 250 GB,SATA II,16 MB 1700.-

กับ

SEAGATE 320 GB .11 SEAGATE 320 GB SATA II 16 MB NCQ 1700.-

คือดูราคาแล้วมันเท่ากันเลย ตัวไหนน่าสนใจกว่าครับ

ขอบคุณครับ

Seagate 500GB 7200.12 ร้าน Jedi ดีที่สุดกัดฟันซื้อไปเลยเร็วมากอยู่ดูจาก Spec แล้ว

Comment

ผมชอบ wd ครับ ซีเกตมันดังอ่ะ

Comment

แนะนำให้เช็คราคาจาก

www.jib.co.th
        www.hwhinter.com
        www.m-inter.co.th
        www.bigitshop.com

ครับ

tkcom, jedi, busitek ไม่ค่อยได้อัพเดตราคาครับ

จริงๆ แล้ว wd กับ seagate 320GB ราคาเท่ากันเลย เลือกเอาตามใจชอบ
        wd ดีกว่าที่ประกัน
        seagate จะเจอ dcom เป็นซะส่วนมาก
        seagate เสียงเวลาอ่านดังกว่า แต่จะเร็วกว่านิดหน่อย

Comment

ไม่ดู Samsung, Hitachi บ้างหรอครับ

Comment

ดีพอๆกันครับ 2 ยี่ห้อนี้

เน้นประกันดีกว่า เสียแล้วเปลี่ยนได้ตัวใหม่รึป่าว

Comment

เคยใช้ Sg นะ แต่ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ WD แล้วครับ

Comment

แนะนำไปเลยครับ WD อย่างเดียวเลย ส่วน seagate อย่าไปใช้คับ ช่วงนี้ของเน่ามากๆ
                ผมเจอกับตัวมาแล้ว ผมเพิ่งซื้อตัว 1.5TB มาๆได้ 2 วันจะลงแบ่งไดร์ แต่ format ไมไ่ด้ ปรากฎว่าอาจมี bad คับ ขนาดของใหม่ๆมีตำหนิซะแล้ว
                ให้เทียบกันตามความคิดผมนะคับ
                - Western ของเค้าดีจริง ไม่เคยมีปัญหา หากมีปัญหาก็น้อยมากๆๆๆ ประกันก็ดีคับ แนะนำมากๆๆๆ หากของมี 100 ชิ้นจะเสียซัก 2 ชิ้น
                - Seagate เมื่อก่อนอาจจะดีคับ ผมก็เชื่อแบบนั้น แต่มาเดี๋ยวนี้ เน่ามากๆคับ พังง่าย เสียดัง เคลมบ่อย หากของมี 100 ชิ้นจะเสียซัก 10 ชิ้น

Comment

1 Western
                  2 hitachi เลือกเอาครับ

ส่วน seagate..... - - คิดเอาเอง

Comment

ผม ใช้ ซีเกท อยู่ ครับ 160 GB ครับ ใช้ได้ 2 เดือน

แล้ว ดังตั้งแต่ เดือนแรกเลยอิอิอิ เด่วจะ เคลมละ

ไม่รู้ว่าควร เคลม รึป่าว แต่ มัน มีเสียงดังแล้วมาพร้อมกับการบูตที่ช้า

Comment

WD

Comment

Maxtor ทนถึก.....

Comment

ซัมซุงนี่เปงไงบ้างท่านๆๆๆๆ

Comment

ชอบ WD

Comment

ผมไม่รู้ว่า WD ดีหรือเปล่า ไม่เคยใช้ แต่อนาคตได้ลองแน่
                              รู้แต่ว่า SG มันไม่ดีครับ ซื้อได้ไม่ถึง 2 เดือน พัง บางรุ่นมีปัญหา firmware ไม่สมบูรณ์ ก็เอาออกมาขายแล้ว ไม่เช็คให้ดีก่อน บางคนเคลมกันบ่อยๆ ผมว่าเค้าเอาอันที่เสียของคนอื่นมาให้เราใช้ ข้อมูลผมหายหมดเลย

Comment

Working...
                              X