Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลือก M/Bใช้กับ Ryzen 5 3600 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เลือก M/Bใช้กับ Ryzen 5 3600 ครับ

ช่วยเลือก M/B ใช้กับ Ryzen 5 3600 ให้ทีครับ
    1.Asrock B450 Steel Legend
    2.MSI b450 tomahawk max
    มีram,vgaอยู่แล้ว RAM=kingston hyperx predator rgb 3200 ,VGA=msi armor 1080 ti ขอผู้รู้ช่วยเลือกหน่อยครับตัวไหนคุ้มค่า ปัญหาน้อยสุด ขอบคุณครับ

ถ้าแค่ 2 ตัวนี้ก็ต้อง MSI b450 tomahawk max ครับ คุ้มสุดแล้ว

Comment

สตีลรีเจ้นต์ อัพไบออสใหม่ด้วยถ้าได้มาใหม่น่ะครับ เดิมๆๆหน้ากล่องน่าจะเขียนไรเซ่น 3000 ready ซื้อหาประกัน SVOA

โทมาฮอค์วแม็ค ก็น่าจะลงตัวบอร์ดใหม่เลยแก้ปัญหาพื้นที่ไบออสน้อยและน่าจะใส่ค่าแรม XMP มาพร้อมๆๆแล้วครับ
      ---------------------------------
      ตามเห็นสมควร

Comment

ด้านบนที่สนใจมันok แล้วแต่ถ้าอยากได้ช้อยส์เพิ่ม asus tuf b450 gaming ตัวที่มี2slot ก็ไม่เลวนะ
        พอดีบอร์ดหลักๆที่ใช้เสีย ไปดู banana ตรงข้ามบ้านมันมีตัวนี้ที่น่าสนใจส่วนตัว เลยลองซื้อมาแก้ขัด อัพไบออสล่าสุดวิ่ง 4.2ทุกcores

Comment

ในตัวเลือกนั้น ตัด msi ออกไปถ้าอยากได้ bios เมนูสวยๆ

Comment

MSI B450 TOMAHAWK MAX ไบออสเป็นแบบสวยแล้วครับ แก้ปัญหา ROM พื้นที่ไม่พอแล้ว

Comment

ถ้า ASUS ROG STRIX B450-F GAMING ตัวนี้น่าสนใจไหมครับ ?

พอดีลังเล ระหว่าง B450-F GAMING กับ B450 steel legend ใช้กับ R5 3600 เหมือนกันครับ

Comment

Originally posted by nakkazio View Post
                ถ้า ASUS ROG STRIX B450-F GAMING ตัวนี้น่าสนใจไหมครับ ?

พอดีลังเล ระหว่าง B450-F GAMING กับ B450 steel legend ใช้กับ R5 3600 เหมือนกันครับ
                คหสต. เพิ่มตังค์มาแต่น้ำหนักน่าจะเป้นชุดภาคจ่ายไฟ vsoc ผมไม่ทราบว่า VCC นั้นเหมือนหรือแตกต่างกับ TUFF แค่ไหน
                ข้อดีอื่นๆๆคือส่วนหรูหราดีมี armor ทั้งสองรุ่นของ asus

tomahawk maxx นั้นอาจจะดูโล่งโจ้ง แต่ซิ้งค์ระบายลมนั่นกลับเย็นเเฉียบชุดภาคจ่ายไฟก็ดีัหมด ดูจากเปเปอร์ชี้ต
                หลายๆๆตัวได้ที่เพื่อนมาแปะ จะเป็นระบบดับเบิ้ล HL มอสเฟส ทั้งหมดเลย 4+2 ก็แกร่งพอตัวราคา ก็งาม

ในส่วนภาคจ่ายไฟของสตีลรีเจ้นต์ผมไม่มีข้อมูลเชิงลึกจริงๆๆจะได้ช่วยดันให้ด้วยแต่ไบออสก็ปรับปรุงมาดีขึ้นเรื่อยๆๆแล้ว
                ใครมีช่วยเอาข้อมูลภาคจ่ายไฟ มาให้ดูหน่อยก็ดีครับ ถ้าเด่นด้านนี้จะได้แนะนำกัน รวมๆๆงานดีมีระดับมากครับ
                แต่ย้ำว่าหาประกัน SVOA อิอิ ไบ้หวยกันิด

คือส่วนตัวผมพยายมอยากให้เฉลี่ยๆๆไปทุกยี่ห้อมากกว่ากระจุกตัวยี่ห้อไหนแต่ด้านข้อมูลคงต้องให้ตามความจริง
                ไปแล้วตัดสินใจเอาเองน่ะครับ ทั้งสองท่าน รวม จขกท.
                Last edited by micronzr; 8 Oct 2019, 00:09:38.

Comment

ผมใช้ b450 steel legend อยู่ครับ แต่ไม่รู้จะแนะนำเรื่องภาคจ่ายไฟให้ยังไง แต่ถ้ามีอะไรให้ทดสอบก็บอกมาได้นะครับ ไว้เดี๋ยวลองให้

Comment

ทำไมเว็บต่างชาติถึงแนะนำให้ใช้ MSI B450 Tomahawk กันส่วนใหญ่อะครับ

ถ้าผมเลือกเป็น Asus x570 prime-p มันจะไม่เหมาะกับเหรอครับ หรือภาคจ่ายไฟมันดีสู้ตัว msi ไม่ได้

Comment

Originally posted by aunza555 View Post
                      ทำไมเว็บต่างชาติถึงแนะนำให้ใช้ MSI B450 Tomahawk กันส่วนใหญ่อะครับ

ถ้าผมเลือกเป็น Asus x570 prime-p มันจะไม่เหมาะกับเหรอครับ หรือภาคจ่ายไฟมันดีสู้ตัว msi ไม่ได้
                      MSI B450 Tomahawk MAX เขาแนะนำในกรณีงบประหยัดในซีรีย์ B450 มั้งครับ ซึ่งตัวนี้มันดีย์... (รองรับ Ryzen 3000 Series ตั้งแต่กำเนิดด้วย แจ่มแมว)

Comment

MSI b450 tomahawk max หาซื้อได้ที่ไหนครับตอนนี้

Comment

Originally posted by Pezell View Post
                          MSI b450 tomahawk max หาซื้อได้ที่ไหนครับตอนนี้
                          advice IT ครับ

Comment

Originally posted by micronzr View Post
                            advice IT ครับ
                            ผมโทรไปถาม advice และที่อื่นๆหมดไม่มีเหือเลยครับ ใครมีที่แนะนำไหมครับบ กทม ครับ

Comment

autonet cheerrangsit computer๑more ดูครุับ

Comment

Working...
                              X