Announcement

Collapse
No announcement yet.

Oh!! ทนใช้กันได้ไงพัดลม intel

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Oh!! ทนใช้กันได้ไงพัดลม intel

ผมเพิ่งประจักษ์วันนี้เองที่เค้าว่าพัดลม intel เสียงดังมากๆ พอดีถอด freeze7 ขายไปแล้วซิงค์ใหม่ดันมีปัญหาเลยเอา intel มาใส่ไปพลางๆก่อน คิดไม่ผิดเลยครับที่ซื้อ freeze7 มาพร้อม cpu ในตอนนั้น ตอนนี้รู้แล้วว่าเสียงดังโค_ตๆๆ กับพัดลม 4650 รอบปวดกบาลไปหมดเลยยังกะมีรถหวอวิ่งอยู่ในเคสยังไงยังงั้นเลยครับ

ขนาดผมว่าการ์ดจอผมเสียงดังแล้วนะขอบอกว่าชิดซ้ายไปเลย
    Last edited by chillchill; 6 Mar 2007, 00:42:57.

Originally posted by chillchill View Post
    ผมเพิ่งประจักษ์วันนี้เองที่เค้าว่าพัดลม intel เสียงดังมากๆ พอดีถอด freeze7 ขายไปแล้วซิงค์ใหม่ดันมีปัญหาเลยเอา intel มาใส่ไปพลางๆก่อน คิดไม่ผิดเลยครับที่ซื้อ freeze7 มาพร้อม cpu ในตอนนั้น ตอนนี้รู้แล้วว่าเสียงดังโค_ตๆๆ กับพัดลม 4650 รอบปวดกบาลไปหมดเลยยังกะมีรถหวอวิ่งอยู่ในเคสยังไงยังงั้นเลยครับ

ขนาดผมว่าการ์ดจอผมเสียงดังแล้วนะขอบอกว่าชิดซ้ายไปเลย

อยากให้เงียบใหมครับใช้เหมือนตัวในรูปรายเซ็นผมดิ (หักใบพัดออก 3 ใบ เงียบลง เหลือ2000รอบ ร้อนขึ้น 5-10c)
    ผมก็เคยใช้ freeze7 มาเหมือนกันครับ เย็นมากๆๆๆ 3.0@3.8 28-33c
    ตอนนี้ใช้ 9500LED 30-35c

Comment

ของPDดังมากๆ แต่ของC2Dเงียบมากกว่าเยอะครับ 4000กับ2000rpm

Comment

ชินซะเเล้วเปิดเพลงดังๆกลบมัน

Comment

น่าจะหาตัวปรับรอบพัดลมมาใช้ก็น่าจะเบาลงได้นะครับ

Comment

TT SILENTOWER ของเราเงียบดีเจงๆ....

Comment

ดังจริง ๆ ครับ พัดลมเดิม ๆ ปิด Q-Fan หมุน 2700-3500 รอบ

เสียงดังน่ารำคาญมาก ๆ เลยอยากได้ Heat Zink ดี ๆ เหมือนกันครับ

Comment

เป็นเหมือนกัน อยู่อีกห้องยังได้ยินเลย

ดังจริง ๆ ครับ พัดลมเดิม ๆ ปิด Q-Fan หมุน 2700-3500 รอบ

เสียงดังน่ารำคาญมาก ๆ เลยอยากได้ Heat Zink ดี ๆ เหมือนกันครับ
                งั้นใครก็ได้ช่วยแนะนำ Heat Zink ดี ๆหน่อยจิคราบ...ราคาด้วยนะ

Comment

AC Freezer7Proครับ ราคาเบาๆคุณภาพเกินตัว อาจจะสู้พวกHR-1ไม่ได้แต่ก็ถูกกว่าเยอะ ราคาBusitek 1350มั้ง แต่ประกันเดือนเดียวนะ

Comment

ผมอยากได้ 9500Led นะครับ เห็นเค้าบอกว่าเงียบแล้วก็เย็นด้วยครับ

Comment

ผมเปลี่ยนเคสใหม่ พัดลมวิ่งราวๆ 2000 รอบมันก็เงียบใช้ได้
                      2.8E นะ

Comment

มีนะเมื่อวานเพิ่อซื้อมาของ Gigabyte มาก็เย็นดีนะคับ อยู่ที่ 30-48 องศา ตัวละ 1250 บาทที่ร้านJEDI คุ้มค่าดีมีHeatpipe ด้วย 430 กรัม แต่ข้องเสีย ไม่มีไฟ แล้วใส่ยากมากๆๆ ต้องคนที่ชำนาญ
                        ถึงจะใส่ได้แล้วต้องเอาบอร์ดออกมาใส่ขาเฉพาะด้วย

Comment

ต้องการอยู่พอดีครับ ใครมีพัดลมเดิมINTEL S.478 ซิ้งแกนทองแดงของแท้ ไม่ได้ใช้แล้วมาขายผมได้นะครับ ลงเบอร์กับราคาไว้เลยครับผมจะติดต่อกลับไปเองครับ

Comment

Originally posted by Rikimaru View Post
                            ผมอยากได้ 9500Led นะครับ เห็นเค้าบอกว่าเงียบแล้วก็เย็นด้วยครับ
                            หุหุหุ
                            เย็นมากกกกกก เล่นน้ำยังไม่เย็นเท่านี้มั่ง ( Idle )

Comment

Originally posted by chillchill View Post

MUSKETEER3 แจ่มจิงๆครับบ

Comment

Working...
                              X