overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: ขอความเห็น-Magkit IA-60 Integgrated Amp 30+30w

OverclockZone Member

Default ขอความเห็น-Magkit IA-60 Integgrated Amp 30+30w

มือใหม่ อยากประกอบ Integgrated Amplifier ซักตัว (ในงบประมาณที่ไม่สูงมากนัก)
    Magkit IA-60 Integgrated Amplifier ขนาด 30+30w เสียงเป็นงัยบ้าง...

http://www.magnetaudio.com/store/th/...3&SCID=2452815

Default รูป

รายละเอียดทางเทคนิค

กำลังขับสูงสุด 30x30 Wrms @ โหลด 8 ohms
    อัตราการขยายของวงจร 28 dB
    Input Impedance 28 k ohms
    ความไวอินพุท (Input Sensitivity) 1.15V @ 100 Wrms
    ผลตอบสนองความถี่ (Flat) 20-20kHz +/- 0.2dB
    ผลตอบสนองความถี่ที่ (-3) dB 10Hz - 62kHz
    ความเพี้ยนรวม (Total Harmonic Distortion) 100W @ 1kHz < 0.035%
    อัตราส่วนสัญญาณต่อสัญญาณรบกวน (SNR) @1W >95dB, A-Weight
    สัญญาณรบกวนข้ามช่อง (Cross talk) @100W >70dB
    Slew rate 22V/usec
    Damping Factor 339
    Peak Power 150W @ 8W, 238W @ 4W
    รูป รูป

OverclockZone Member leahlover's Avatar

โอเคนะ ผมใช้อยู่ ไม่แน่ใจรุ่นเดียวกันไหม ซื้อต่อเค้ามาอีกที ไม่ได้ประกอบประกอบเอง

ใช้สัญญาณอินพุต+ลำโพงของอะไรอ่ะท่าน..

OverclockZone Member nra's Avatar

เสียงดีครับขับลำโพงได้หลากหลายเหมาะสำหรับผู้เริ่มต้นเสียงออกกลางๆระวังการบัดกรีและเน้นประกอบด้วยนะครับมีผลต่อเสียงอย่างมาก

OverclockZone Member parnudon's Avatar

ก็ดีนะครับ ว่าแต่ไม่ทำMA-200A ไปเลยละ http://www.magnetaudio.com/store/th/...&idcategory=33

อยากทำ อินทิเกรตแอมป์ดูก่อนครับ คิดว่างบคงจะไม่บานมาก ถ้าเป็น MA-200 มันมีแค่ Power Amp..
    และอีกอย่างบ้านเป็นทาวเฮาน์ เปิดดังไม่ได้ครับ แค่ 30+30 วัตต์ก็คงจะดังพอควรแล้วครับ

OverclockZone Member noomkorat's Avatar
    Nakronrajchasima

สนับสนุนครับ เดินสายไม่ยุ่งยากด้วย
    30+30 w. ดังหนวกหูได้แล้วครับ เพราะลำโพง 2.1 ทั้งหลายวัตต์ต่ำนิดเดียว ยังลั่นบ้าน
    ที่เล่นวัตต์สูงหวังในกำลังสำรองมันมากกว่า

อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา

ดีครับตัวนี้
    เสียงดี ราคาไม่แพง
    ว่าแต่ จะเอาไปใช้กับลำโพงตัวไหนเหรอครับ

OverclockZone Member Night_Angel's Avatar

MA200 มันยากไปสำหรับมือใหม่ อยากให้ลอง SA30 มากกว่า ง่ายกว่าและเสียงดี

OverclockZone Member HoNoLuuLuu's Avatar

ของคุณ Leahlover ผมก็ประกอบเองเหมือนกัน วันเดียวเสร็จ แฮ่ๆ แทบตาย ของนายเป็นรุ่น SA-5 60+60W ครับ รุ่น Super upgrade ฮี่ๆ

มีทริค นิดนึงครับพอเวลาประกอบเสร็จแล้วลองเปิดเครื่องใหม่ๆ มันจะมี VR ปรับ กระเเสเฉื่อย ปรับให้ได้ 10-15 mV. ต้องเอามิเตอร์วัดนะ ของผมตอนแรกไม่รู้ VR มันปรับสุดเลย ฟิวส์ ขาดไป 2 รอบ โทรไปถามพี่ๆ ที่ MAGNET *************เลยลุล่วงไปด้วยดี มีอะไรติดขัด หรือทำไม่ได้ โพสบอกปัญหาได้เรื่อยๆนะครับ

Quote Originally Posted by CtMonz View Post
    ดีครับตัวนี้
    เสียงดี ราคาไม่แพง
    ว่าแต่ จะเอาไปใช้กับลำโพงตัวไหนเหรอครับ
    ในส่วนลำโพง ยังไม่ได้คิดครับ รอโปรเจ็คต่อไป แต่ที่เล็งไว้คงจะประกอบตู้สักชุด ใช้ลำโพงของ Seas
    แต่ไม่รู้ว่าจะหาของได้หรือเปล่า ...(รอแอมป์เสร็จก่อน)

Quote Originally Posted by Night_Angel View Post
    MA200 มันยากไปสำหรับมือใหม่ อยากให้ลอง SA30 มากกว่า ง่ายกว่าและเสียงดี
    ว่าแต่ SA30 นี่มันมีชุดคิทด้วยเหรอครับ ผมหาไม่เจอ ไม่ทราบว่าพอจะมีลิงค์หรือเปล่า...

OverclockZone Member Night_Angel's Avatar

Quote Originally Posted by Bad Sextor View Post
    ว่าแต่ SA30 นี่มันมีชุดคิทด้วยเหรอครับ ผมหาไม่เจอ ไม่ทราบว่าพอจะมีลิงค์หรือเปล่า...
    SA3 ผมเคยเจอที่นัฐพง นะครับ น่าจะค้าง stock ปัจุบันไม่น่ามีของใหม่แล้ว

Bookmarks

Bookmarks