Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่ วิธีเลือกซื้อ ชุดน้ำปิด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่ วิธีเลือกซื้อ ชุดน้ำปิด

สอบถามพี่ๆนิดนึงครับ พอดีCase ของผมใช้เป็น Cooler Master CM 690 III เคยใส่แต่ชุดระบายความร้อนเดิมจากที่แถมมากับ CPU พอวันนี้อยากขยับมาใส่ชุดน้ำปิดแบบ2 ตอน

ไม่ใด้ OC นะครับแค่ใส่เอาหล่อๆเฉยๆ

พี่ๆช่วยแนะนำใด้ไม๊ครับว่าใส่รุ่นไหนใด้บ้าง

ขอบคุณครับ

บนใส่ได้ 120x2 140x2
    หน้าใส่ได้ 120x2 140x2 ถ้าหนาๆไม่รู้ติดถาด hdd ไหม

Comment

MASTERLIQUID ML240P MIRAGE ส่วนตัวใช้ตัวนี้อยู่ คิดว่าหล่อใช้ได้ประสิทธิภาพก็ใช้ได้ เพราะผมก็ใช้งานทั่วไป ไม่oc

Comment

Originally posted by LipkiZ View Post
        บนใส่ได้ 120x2 140x2
        หน้าใส่ได้ 120x2 140x2 ถ้าหนาๆไม่รู้ติดถาด hdd ไหม
        ขอบคุณครับ

- - - Updated - - -

Originally posted by pootaseub View Post
        MASTERLIQUID ML240P MIRAGE ส่วนตัวใช้ตัวนี้อยู่ คิดว่าหล่อใช้ได้ประสิทธิภาพก็ใช้ได้ เพราะผมก็ใช้งานทั่วไป ไม่oc
        อยากเห็นของจริงจัง พอจะโชว์ให้ดูใว้เป็นแนวทางใด้ไม๊ครับ

Comment

สอบถามหน่อยครับ พอดีจัดชุดน้ำปิด 2 ตอนมา ติดไว้หน้าเคสแต่ผมเอาหม้อน้ำติดเคสหน้า แล้วเอาพัดลมไว้หลังหม้อน้ำหันเข้าการ์ดจอมีผลอะไรไหมอะครับ
          เพราะเห็นคนส่วนใหญ่ที่ไว้หน้าเคสจะเอาพัดลมไว้ติดหน้าเคสแล้วหม้อน้ำอยู่หลังพัดลมอะครับ

Last edited by eurahara; 15 Oct 2019, 14:48:30.

Comment

Originally posted by eurahara View Post
            สอบถามหน่อยครับ พอดีจัดชุดน้ำปิด 2 ตอนมา ติดไว้หน้าเคสแต่ผมเอาหม้อน้ำติดเคสหน้า แล้วเอาพัดลมไว้หลังหม้อน้ำหันเข้าการ์ดจอมีผลอะไรไหมอะครับ
            เพราะเห็นคนส่วนใหญ่ที่ไว้หน้าเคสจะเอาพัดลมไว้ติดหน้าเคสแล้วหม้อน้ำอยู่หลังพัดลมอะครับ

[ATTACH=CONFIG]4451706[/ATTACH]
            ไม่มีปัญหาครับ ผมก็ใช่ทั้งหม้อน้ำติดเคส พัดลมติดเคสไม่ต่างกัน ปัจจุบันใช้พัดลมติดหน้าเคสสลับกันกับของท่าน เพราะมันสวยกว่า..
            ถ้าข้างบนสามารถติดได้ผมก็จะติดด้านบนให้มันเป่าลมร้อนออกน่าจะดีกว่าเป่าลมร้อนจากหม้อน้ำเข้าเครื่องครับ..

Comment

Working...
            X