Announcement

Collapse
No announcement yet.

USB Wireless สปีดเน็ตช้ามาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• USB Wireless สปีดเน็ตช้ามาก

ก่อนอื่นขอชี้แจงก่อนครับ
    1. ผมใช้ TP-Link Archer T3U ac1300 ในการต่ออินเตอร์เน็ต
    2. เมื่อเชื่อมต่อผ่าน usb wireless เน็ตจะช้ามากครับ เทสได้แค่ 1 mbps เท่านั้น
    3. แต่เมื่อนำโน้ตบุ๊กมาเทสสปีด รวมทั้งโทรศัพท์ ก็พุ่งไปถึง 10-20 mbps เลยครับ
    4. อยากทราบสาเหตุและวิธีแก้ปัญหาครับ
    5. หากสาเหตุเป็นที่ usb wireless เราสามารถเคลมประกันได้หรือไม่

รูปประกอบครับ
    อันนี้ speedtest จาก notebook

อันนี้ speedtest จากการเชื่อมต่อผ่าน usb wireless
    Last edited by BookkaYor; 10 Oct 2019, 22:51:55.

ลองหลายๆ OS ดู ถ้าเหมือนเดิม ก็เคลมเลยครับ

Comment

Originally posted by SmallT View Post
      ลองหลายๆ OS ดู ถ้าเหมือนเดิม ก็เคลมเลยครับ
      แจ้งอาการไปตามที่เห็นเลยใช่มั้ยครับ ว่ามันรับสัญญาณอินเตอร์เน็ตแล้วความเร็วตกแปลกๆ เทสกับเครื่องอื่นไม่เห็นเป็น

Comment

Working...
      X