Announcement

Collapse
No announcement yet.

Haman Kardon's - SoundSticks II ใครใช้รุ่นนี้อยู่บ้างคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Haman Kardon's - SoundSticks II ใครใช้รุ่นนี้อยู่บ้างคับ

SoundSticks II ลำโพงที่เป็นแรงบันดาลใจให้ผู้รักเสียงเพลง ก้าวออกจากรูปแบบเดิมๆของลำโพงเก่าๆ ด้วยตัวลำโพงที่โปร่งใส มองเห็นถึงอุปกรณ์คุณภาพสูงด้านใน และรูปทรงที่เรียวมน เซ็กซี่ แต่แฝงไว้ด้วยพลังเสียงที่ คมชัด สดใส จากดอกลำโพง Odyssey ถึง 4 ดอกต่อ 1 channel และยังเต็มเปี่ยมไปด้วยพลังเสียง Bass ที่หนักแน่นจาก Subwoofer ขนาด 6” ที่ให้พลังขับถึง 20 Watts RMS.

Feature
    * ดอกลำโพง: 4 X 1” full range ที่ 10 watts RMS per channel
    * สามารถตอบสนองต่อเสียง Bass ได้ถึง 44 Hz
    * ระบบควบคุมเสียงแบบสัมผัส
    * ดอกลำโพงของซับวูฟเฟอร์ ถูกติดตั้งโดยการ Design ของคอมพิวเตอร์ เพื่อให้ได้เสียง Bass ที่หนักแน่นเต็มพลัง
    * สามารถปรับระดับ Subwoofer ได้ตามความต้องการ
    * Interconnect Technology ช่วยให้การติดตั้งลำโพงสะดวกขึ้น และไม่ยุ่งยาก เพียงแค่ติดตั้งสายลำโพงตามสี และสัญลักษณ์เท่านั้น
    * Design โปร่งใส สวยงามแปลกตา•รูปทรงเรียวมน เป็นเอกลักษณ์

spec

# Satellite
    Transducers : (4) 1 - inch full range per channel
    Amplifier Power Output : 10 W RMS per channel
    Dimensions : 2" (50.8 mm) diam. x 10" (254 mm)
    Weight : 1.47 pounds ? 0.67 kg
    # Subwoofer
    Woofer Size : 6" (150mm)
    Amplifier Power Output : 20 W RMS
    Dimensions : 9.15" (232 mm) diam. x 10.16" (258 mm)
    Weight : 4.93 pounds ? 2.24 kg
    # General
    Frequency Range : 44Hz-20kHz
    Power Consumption : 4 W idle, 65 W maximum
    Interface : Analog (3.5mm)

ใครใช้อยู่บ้างเสียงเป็นไงมั่งคับ ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์

แนะ นำไป เล่น โบสดีกว่าครับ (เรียกถูกไม้ วะเนี่ย)

Comment

รุ่นไหนเหรอคับ พอมีข้อมูลมั้ย

Comment

มีงบเท่าไรละครับ
        จะเล่น Bose มันต้องงบหลักหมื่นนู่น
        JBLตัวนี้ราคาเมืองไทยขายแพง ผมซื้อที่เมืองนอกตกราคา 5000พันนิดๆเอง
        หากไม่ติดใจที่รูปร่างลองไปฟังรุ่น Encounter เพื่อเปรียบเทียบดูนะครับ ตามที่ฟังมาทั้งตัว เพราะมีมันทั้ง 2 ตัว
        คุณภาพเสียง ผมให้ Encounter ชนะไป เพราะ เรื่อง Stage, เบส และความใสของเสียง มีมากกว่าจริงๆ
        เรื่องออกแบบอันนี้ผมให้ SoundStick2 ชนะไปเต็มๆ วางคู่กับคอมตัวไหนก็สวยงาม เดี้ยวนี้ผมยังวางคู่กับ NoteBook ตัวเก่ง

ปล.ตัว Encounter ที่เมืองไทยขายถูกกว่า SoundStick ประมาณพันหนึ่ง แต่เมืองนอกขายราคาเท่ากันครับ แปลกแต่จริง

Comment

โหแพงจัง Encounter เสียงดีกว่าเหรอคับ แล้วรุ่นที่เป็นรูปดอกไม้ละคับ ผมไปถามราคามา ประมาณ 5800

Comment

รุ่นดอกไม้ห่วยครับ

เท่าที่ลองมาแล้วและเทียบๆกันได้ ก็จะมี encounter SS2 Creature2 3 รุ่นนี้หล่ะ ที่พอฟัดกัน

creature2 ราคาถูกกว่า แต่เสียงพอๆกันกะ SS2 แต่ RMS น้อยกว่า เปิดดังหน่อยเริ่มออกอาการ creature ชอบแผ่วปลายด้วยครับ ถ้างบไม่ถึงแต่อยากได้เสียงแบบ SS2 ก็เอา creature2 ไปเลย

Comment

อยากได้ SoundStick2 มันจะได้เข้ากับ เคสผม แต่ราคามันจาลงอีกมั้ยน้อ 7500 ถ้าเหลือซัก 6500 ยังพอไหว

Comment

ผมเคยไป นั่งฟังดู นะครับผมว่ามันโอเคเลย เบสนุ่มลึก ๆ เหมาะมากกับการเอาไว้ฟังเพลง
                ผมก็อยากได้ ๆๆ อิอิ แต่ รอไปก่อนนะจ๊ะเจ้า Haman ตัวใส

Comment

Encounter จิงๆแล้วถ้าตัวเบสมันรูปร่างไม่สูงๆแปลกๆเหมือนขีปนาวุธผมคงซื้อรุ่นนี้ไปแล้ว

Comment

คุณจั๋งเค้าใช้อยู่ไม่ใช่เหรอ
                    ซื้อลำโพงคอมต้องยอมรับก่อนว่าราคาเกินคุณภาพไปซะหน่อยนะ

Comment

ใช้รุ่นไหนอยู่เหรอคับ SoundSticks II หรือ Encounter

Comment

Working...
                      X