Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขาย Huawei Mate 9 3,000 กึ่งซากใช้งานปกติ **อ่านก่อน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ขาย] ขาย Huawei Mate 9 3,000 กึ่งซากใช้งานปกติ **อ่านก่อน

ขาย Huawei Mate 9
    ***อ่านรายละเอียดให้ครบก่อนนะครับ***

สถานะ : กึ่งซาก
    สภาพภายนอก : 1.รอยแตกมุมซ้ายล่างจอขนาดใหญ่ตามรูปที่ 1
    2.ตัวเส้น(ไม่รู้ว่าเขาเรียกว่าอะไรครับ) หลุดหักออกมาเกือบรอบจอ ตามที่เส้นที่แดงขีดไว้ในรูปที่ 2
    3.รอยถลอกรอบตัวเครื่องเยอะ ผ่านการใช้มาสมบุกสมบันพอควรครับ
    4.ปุ่ม Power เปิด/ปิดหน้าจอ บุ๋มลงไป แต่ยังกดได้อยู่ครับ

สภาพการใช้งาน : 1. หน้าจอยังสัมผัสใช้งานได้ปกติ แต่! ย้ำครับ แต่! สัมผัสไม่ได้ทั้งหน้าจอ จากรูปที่ 3 (เช็คผ่านแอพทดสอบ Touch Screen) จุดสีเขียว คือจุดที่สัมพัสได้ปกติ แต่จุดสีขาว สัมผัสไม่ติดเลย และจุดใกล้ๆ จุดสีขาวบางจุด สัมผัสยาก
    ถ้าซื้อไปเปลี่ยนหน้าจอใหม่ ก็ใช้งานได้ปกติแล้วครับผม ถ้าไม่ติดเรื่องสภาพภายนอก (เคยถามราคาจอมา ราคาศูนย์ : ~3,000 บาท // ราคาจอเสือป่า : ~1,500 บาท)
    2. การใช้งานส่วนอื่นถ้าไม่นับเรื่องจอ ปกติ ครับ ทั้งกล้องที่ยังชัด ถ่ายได้ปกติดครับ โทรเข้าออกฯ ใช้งานแอพพลิเคชั่นต่างๆ ได้ปกติหมดครับ
    3. เรื่องเสียง ผมรู้สึกว่า ลำโพงมันเสียงเบาลงกว่าตอนซื้อ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะตัวเครื่อง หรือ เฟิร์มแวร์ของเครื่องนะครับที่ทำให้เบาลง แต่ช่องใส่หูฟัง ทำงานปกติครับ เสียบหูฟัง มีเสียงปกติ ใช้ไมค์ของหูฟัง พูดได้ปกติเลยครับผม
    4. การชาร์จไฟ ปกติเลยครับ ชาร์จเข้า Fast Charge ขึ้นปกติครับผม
    5. แสกนลายนิ้วมือ แสกนใบหน้า ได้ปกติเลยครับ ไวเหมือนเดิมตาสไตล์รุ่นนี้

อุปกรณ์ที่ได้รับ
    1. ตัวเครื่อง Huawei Mate 9 64GB สี Mocha Brown
    2. กล่องเดิมๆ ตรง IMEI, คู่มือ, หัวแปลง USB Type C to Micro USB ของ Huawei ที่มากับกล่อง, เข็มจิ้มถาดซิม
    3. หัวชาร์จแท้ของเดิมจากกล่อง
    4. สายชาร์จเทียบ (ชาร์จ Fast Charge เข้าปกติครับ เนื่องจากสายแท้จากกล่องมันช่างเปราะบางเหลือเกินจนขาดไปแล้วครับ)
    5. เคส 3 อัน ยังไม่ได้แกะใช้งาน 2 อัน และใช้งานไปแค่ ประมาณ 2 สัปดาห์ 1 อันครับตามรูป

ราคา : ปรับลดราคาเหลือ 2,000 บาทครับ

นัดรับได้ Major รัชโยธิน หรือ MRT ลาดพร้าว ครับผม
    จัดส่ง + ค่าส่ง Kerry 50 บาทครับ

สอบถามเพิ่มเติม...
    LINE ID : palmlr
    โทร. : 087-356-3565

Screenshot_20191011_145542_com.mycompany.anton_mokshyn.touchscreentest.jpg
    Last edited by palmkb15; 24 Oct 2019, 16:46:22.

Comment

ตัวปุ่ม Power ที่บุ๋มลงไป
      มุมที่แตกแบบชัดๆ

Comment

การใช้งาน ปกติ ตามที่แจ้งไว้ด้านบนครับ

Comment

ยังอยู่ครับผม สอบถามได้

Comment

UP !

Comment

UP!

Comment

ปรับราคา เป็น 2,000 บาทครับ

Comment

Working...
                X