Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านใดเคยเครม ssd ที่ it city บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านใดเคยเครม ssd ที่ it city บ้างครับ

พอดี ssd intel 660q 512 gb ของผมเพิ่งซื้อมาใช้งานได้ไม่ถึง 2 เดือน พัง อาการเปิดไม่ติด

เลยส่งเครมที่ร้าน it city ร้านบอกว่าใช้เวลาเครมประมาณ 1 เดือน

อยากถามท่านที่เคยเครมสินค้าที่นี่ดูครับว่า ปกติเครมที่ร้านนี้ใช้เวลาประมาณกี่วันครับ

ช่วยดัน รอผู้รู้

Comment

คงขึ้นอยู่กับทางผู้นำเข้ามั้งครับ ของผม Intel 535 เคลมผ่าน JIB เพระหน้ากล่องไม่มีบอกเลยว่าประกันของใคร เลยส่งผ่านร้านเอา กว่าจะเสร็จ เดือนกว่าๆ กลับมามีสติ๊กเกอร์ประกันของ ingram ครับ

Comment

เคลม

ต้องดูว่าประกันของใคร ไปที่บริษัทประกันเองจะเร็ว มีของรอรับได้ ไม่มีของก็ต้องรอ รอบหลังเคลมก็ต้องเคลมเองที่บริษัทประกันน่ะ คือถ้าผ่าน it city ก็ต้องรอผ่านหลายมือ ที่เซียร์ก็มีต้องดูสติ๊กเกอร์ว่าเป็นบริษัทอะไร

Comment

สินค้าไม่มีว้อยติดที่ตัวสินค้าครับ เลยไม่ทราบว่าเป็นประกันของเจ้าไหน มีเพียงเลย S/N ซึ่งนำไปเช็คที่เว็บ intel แล้ว หมดประกันปี 2024 ครับ

Comment

ถ้าไม่มีสติ๊กเกอร์เปิดเคลมตรงกับอินเทลผ่านเว็บไปเลยครับไม่น่าเกิน 15 วันก็ได้แล้ว ถ้าอินเทลรับเคลมเขาออกเงินค่าส่งไปกลับให้หมดเราไม่ต้องจ่ายครับ

ที่เราต้องเสียก็น่าจะแค่ค่าเอกสารที่ต้องใช้เคลมกับค่าโทรศัพท์แค่นั้นเอง

Comment

Originally posted by Ref.Circle View Post
              ถ้าไม่มีสติ๊กเกอร์เปิดเคลมตรงกับอินเทลผ่านเว็บไปเลยครับไม่น่าเกิน 15 วันก็ได้แล้ว ถ้าอินเทลรับเคลมเขาออกเงินค่าส่งไปกลับให้หมดเราไม่ต้องจ่ายครับ

ที่เราต้องเสียก็น่าจะแค่ค่าเอกสารที่ต้องใช้เคลมกับค่าโทรศัพท์แค่นั้นเอง
              ไม่ทราบว่าจะเครมผ่านอินเทลได้ที่ช่องทางไหนได้บ้างครับ ถามเผื่อไว้ในอนาคต เผื่อมีพังอีก

Comment

Originally posted by killkaknet View Post
                ไม่ทราบว่าจะเครมผ่านอินเทลได้ที่ช่องทางไหนได้บ้างครับ ถามเผื่อไว้ในอนาคต เผื่อมีพังอีก
                เว็บที่เช็คประกันนั่นแหละครับ ล็อคอินเว็บแล้วก็ request support ไป บอกอาการของตัวสินค้าไปให้ครบพิมพ์เป็นภาษาไทยได้ครับ

แล้วก็รอเจ้าหน้าที่พิมพ์ตอบกลับมาหรือบางทีเขาจะโทรมาหาเพื่อขอข้อมูลเพิ่มด้วยครับ ถ้าเรื่องผ่านอินเทลรับเคลมให้เราจะได้เอกสารประกอบการเคลมมา

หลังจากนั้นก็แพคของแปะเอกสารเคลมให้เรียบร้อยแล้วโทรเรียก fedex มารับของได้เลยครับ รวมๆทั้งหมดไม่น่าจะเกิน 15 วันครับ

ปล.ปีที่แล้วผมก็เพิ่งเคลมไปเป็น m.2 sata แถมตัวที่ส่งไปนั่นมีรอยบิ่นที่ขอบด้วย บอกเขาไปตามตรงว่าทำไขควงหล่นใส่เขาก็ให้ผ่านแบบไม่ได้ถามอะไรเพิ่มอีกครับ

Comment

ขึ้นอยู่กับแต่ละพื้นที่ครับ อยู่ไกลก็เครมนานตามนั้น แต่บางครั้งก็ไวจัด อย่างการ์ดจอเพื่อนอยู่อุบลบอกเครม 1 เดือนเอาจริงๆ 1 สัปดาห์ก็มาแล้ว
                  ส่งเครมๆไปเถอะครับอย่าคิดมาก หรือท่านจะรีบใช้

Comment

สมัยอยู่ ศรีราชา เคลมจนน้องมันจำหน้าได้
                    คำถามแรกที่มันถาม พี่มาอีกแล้วหรอ

อันนี้แล้วแต่สาขานะครับ

ส่งของเข้า กทม อาทิตย์ละ 2 วัน ตอนนั้นรู้สึกโดนวันอังคาร กับ วันศุกร์
                    เข้า กทม จะโดนดองประมาณ 1 อาทิตย์ แล้วก็ตรวจสอบ 1 อาทิตย์ รวมส่งต่อไปที่ distributor หรือ dealer ของนั้นๆ ( รวมๆคือ 2 อาทิตย์อ่ะ)
                    ที่เหลือเป็น process ของฝั่ง distributor ว่าดำเนินการกี่วัน ปกติก็ 1-2 อาทิตย์เหมือนกัน

หลักๆ ส่งของแล้ว ลองไปตามของที่ it ว่าส่งไปหรือยัง ถ้าผ่านส่วนหน้าร้านไปแล้ว ก็รออย่างเดียว ตามไม่ได้ ไม่มีข้อมูลให้ตาม

ขอให่โชคดี

ปล. เคยโดนดองของไว้หน้าร้านเกือบเดือน โวยวายไป ได้แผ่นรองเมาส์มาแผ่นนึง

Comment

Working...
                    X