Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่ไหวแล้ว กับพวกชอบโหลด !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่ไหวแล้ว กับพวกชอบโหลด !!!

ทำยังไงได้บ้างครับ

สำหรับพวกนักโหลด บิท

มีวิธีได้ที จะรู้ว่าใครโหลดบิท

และกำจัดมันอย่างสาสม กับพวกนี้

ทำอย่างไรได้บ้างครับ

ผมไม่ไหวแล้วจิงๆ

เน็ต ช้ามากเลยๆๆๆๆ

ที่หอเหรอครับ

Comment

หอพักเป็นไวเลส ครับ แชรืทั้งหอ

ปรกติก็ ok นะ

แต่ตอนนี้ช้ามาก

Comment

แจ้งเจ้าของหอพักผมว่าเป็นทางแก้ที่ดีที่สุดล่ะครับ
        บอกไปเลยครับ ว่าเราใช้อินเตอร์เนต แล้วมีปัญหาแบบนี้ ให้เค้าจัดการแก้ไขให้ครับ

อีกอย่างช่วงเวลานั้นๆ เนตอาจจะล่มไหมครับ ต้องสอบถามไปทางเจ้าของหอพักอีกเหมือนกัน
        ว่าช่วงนี้เนตที่หอมีปัญหาอะไรหรือเปล่า

เราจะมาจัดการเอง อย่างมากก็คงได้แค่ Netcut ตัดกันไปตัดกันมา อยู่นั่นแหล่ะครับ

ป.ล. - -. ถ้าผมจะเลือกอยู่หอพักไหน ผมถามก่อนตลอดแหล่ะครับว่า ที่นี้สามารถโหลดบิทได้ไหม

Comment

ถามเจ้าของหอว่ารู้ไหมว่าเขาโหลดบิทแล้วเน็ตช้า รู้จักไหม firewall อะ หัดไปหามาต่อซะนะ ไอ้ฟาย

บอกเขาไปแบบนี้ เลยครับ รับรอง ได้อยู่หอที่ใหม่ที่มี firewall แน่

Comment

เกี่ยวอะไรกับกำแพงไฟหว่า

Comment

net cut

Comment

โหลดเอาคืน

Comment

บอกเจ้าของหอครับ

Comment

บอกเจ้าของหอครับ เข้าใจคนที่อยู่หอ ผมล่ะคนนึงที่โดนเหมือนกัน
                    แต่ตอนนี้แจ้งเจ้าของหอไปแล้ว ตอนนี้กลับมาแรงเหมือนเดิมแหละครับ

Comment

1.ดึงคืนเลยครับเด๋วให้โปรแกรมดึงทั้งหอเลยอิอิถ้าหาเจอนะ
                      2.netcut เลยอิอิ สะใจดี
                      3.บอกเจ้าของหอเลย
                      4.เด๋วช่วยหาโปรแกรมดูแบนวิดให้ครับ

Comment

โหลดไป
                        http://www.ruk-bit.com/signup.php?referrer=OBABA

Comment

ครับ ผมบอกไปแล้ว ไม่มีอะไรดีขึ้น

ส่วนเรื่องย้ายหอนั้น

ยากครับ คนอยู่ภูเก็ตคงรู้ดีว่าหายากแค่ไหน

เพราะ ราคาแพงมาก

ช่วยผมหน่อยนะครับ

Comment

ผอผมโดน เนทคัท อยากเอาเท้าไปนาบหน้าไอ้คนเปิดสักที

Comment

Originally posted by skyhawk1 View Post
                              เกี่ยวอะไรกับกำแพงไฟหว่า
                              เวง เกี่ยวสิครับ

ถ้า firewall ในที่นี้ไม่ได้หมายถึง firewall ในวินโดว์ทั่วไปนะครับ แต่หมายถึง ตัวอุปกรหรือเครื่องคอมพิวเตอร์ที่มีหน้าที่ดักจับหรือตรวจจับแพกเกตที่นอกเหนือจากที่เราอนุญาติทิ้งไป

เช่น เล่นเน็ต+โหลดอะไร กุบกิบ ทั่วไปก็ HTTP , FTP , POP , SMTP , TELNET บลาๆ เกมส์ออนไลน์มะแน่ใจแต่ไม่ถึงพอร์ทหมื่นแน่ๆ แล้วพอร์ทที่ต้องใช้งานบางพอร์ท หอทั่วไปคงใช้แค่นี้ แพคเกตอื่นที่มาจาพอร์ทอื่น เราก็บล็อกให้หมด

บริษัทผมขายครับ สนใจติดต่อได้ สินค้ามี เอ็นเดียน ไฟวอล , ไอพาสปอร์ท

Comment

Working...
                              X