Announcement

Collapse
No announcement yet.

คนโกง นายพิชญะ เลิศทรัพย์วรกุล ระวังด้วยนะครับ user-1mill

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ฝากอีกคน

กฤษดา งานขยัน
    คนนี้ 5 เดือนล่ะที่ประมูลได้
    ส่งช้าแต่ชั่วแน่นอน555
    ก็ยังรอนะ..เห็นยังเข้ามาเมื่อวาน

Comment

ท่าน 1mill ผมว่าท่านเลิกส่งพัสดุกับเจ้านี้เถอะครับ ของผมอาทิตย์ที่แล้วก็ว่าทำหล่นในซอกโซฟา จนป่านนี้ผมเช็คเลขพัสดุ ด็ยังขึ้นว่าไม่มีข้อมูล รบกวนท่าน ช่วยตามให้อีกทีนะครับ

Comment

Originally posted by film49 View Post
        กฤษดา งานขยัน
        คนนี้ 5 เดือนล่ะที่ประมูลได้
        ส่งช้าแต่ชั่วแน่นอน555
        ก็ยังรอนะ..เห็นยังเข้ามาเมื่อวาน
        5 เดือนยังมีด้วยเหรอครับ ท่าจะชวด

Comment

ยืนยัยอีกคนครับ ได้รับของ แต่อาจจะช้าหน่อยครับ
          แตาผมว่า AirDots ที่ท่านส่งมาไม่น่าจะแท้นะครับ ผมให้หลานสั่งในโชปปี้ งานคนละเรื่องเลยครับ
          Last edited by sea_k; 15 Oct 2019, 00:14:37.

Comment

Originally posted by prayutsc16 View Post
            เจ้านี้อีกแล้วเรอะ ผมละไม่กล้าลงบิดเลย แต่ก้เห็นยังมีผุ้กล้าอีกเพียบ

น่าจะ PM เตือนๆ กันนะครับ แค่ส่งลิงค์ประวัติให้ก็ยังดี ให้คนลงราคาประมูลตัดสินใจเอาเอง คงไม่มีใครนิสัยเสีย เห็นแก่ได้ หักหลังเพื่อนที่หวังดีที่ PM มาบอก เหมือนยูสเซอร์ที่ชื่อ Niranam59 หรอกครับผมว่า

คนที่ลงประมูลอาจเพราะไม่รู้ประวัติ
            Last edited by OCZkiller; 15 Oct 2019, 02:46:42.

Comment

กำ เพิ่งประมูลไป ของผมโอนไปตั้งแต่วันที่ 5 เลขเพิ่งได้ประมาณวันที่ 10 (ทวงถึงจะได้) แต่ ณ ตอนนี้เลขยังเช็คไม่ได้จากระบบ ช้ามากครับ

Comment

ยืนยันให้อีกเสียงครับ ถึงได้ช้าแต่ได้ของครับ เห็นส่งทางไปรษณีย์เอกชนเลยช้าหน่อย ใจเย็นๆครับ

Comment

ขนส่งเอกชนมันควรไวกว่าไปรษณีย์หรือป่าว
                  ยังไม่ได้ของเหมือนกันนี่ครั้งที่สอง ครั้งแรกก็มาถึงปกติดี

Comment

ผมแนะนำว่าควรเปิดเผยข้อมูลครับว่าส่งเมื่อไหร่, หรือฝากใครส่ง, หรือส่งเองไปรษณีย์เอกชน

ถ้าไปรษณีย์ที่ส่งมีปัญหาก็เปลี่ยนที่ครับ หรือเป็นคนรู้จักกันหรือเปล่าก็ต้องบอกให้เค้าปรับปรุงครับ

ร้านไปรษณีย์ผมเคยเจอให้เต็มที่รอวันนึงเพราะมันมารับของรอบเย็นรอบเดียว ผมเคยถามร้านมาแล้ว

มีเด็กใส่เสื้อ EMS ไปรษณีย์นี่แหละมานั่งเล่นมือถือรอร้านรวมของให้ แต่ของท่านส่งเป็นลงทะเบียนอีก มันยิ่งช้าบวกเพิ่มไปอีก

ถ้ามีปัญหาเรื่องสต๊อกของ ของเข้ากี่วัน รอของเข้าก็บอกพวกผมคนประมูลได้อีกเช่นกันครับ

ลงไปในโพสก่อนประมูลไปเลย มีอะไรก่อนประมูลก็ชี้แจงกันไป รอของช้ากี่วันอะไรก็ว่าไปครับ

ผมว่าห้องประมูล OCZ เรานี่แฟร์ ๆ กันดีนะครับ ทุกคนมีอะไรยอมรับกันง่าย ๆ ครับ สังคมอยู่ร่วมและแบ่งปันกันครับ

Comment

ผมยังไม่ได้ของเหมือนกันครับส่งเลขมา ของยังไม่ถึงสักทีครับ

Sent from my SM-G955F using Tapatalk

Comment

โห ไม่ได้เข้าห้องนี้มาหลายวัน มีดราม่าซะงั้น ผมก็หลังไมค์ไปขอซื้อ กล่อง Android TV Box H 10 ในราคา 900 บาท รวมส่ง จากกระทู้นี้ https://www.overclockzone.com/forums...%88%E0%B8%A1-)

แต่ช้ามาก ผมโอนเงินไปให้ตั้งแต่ คืนวันอาทิตย์ที่ 6 ตุลา ตอนนี้ก็ยังไม่ได้ของ เค้าบอกว่าเครื่องร้อน ใหม้ ต้องส่งเคลม ต้องรอสินค้าส่งมาจากจีน 15 วัน

ผมไปอ่านดูกระทู้เก่าๆ เห็นมีส่งของผิดมั่ง ไม่ครบมั่ง เค้าก็รับผิดชอบ เคลียร์ได้ทุกรายการถึงกล้าสั่ง แต่ไม่คิดว่าจะช้าขนาดนี้

จนผมหลังไมค์ไปถามเพื่อนๆ ท่านอื่นที่เคยประมูลของ เค้าก็บอกว่าได้ช้ามากแต่ได้ของชัวร์แน่นอน จนผมสบายใจขึ้นมาได้เปราะหนึ่ง

ปกติท่านอื่น โอนเงินเสร็จ 90% จะได้ของภายใจ 3 วัน อีก 9% ที่เหลือเป็นเพราะไปรษณีย์หรือ บริษัทขนส่ง ส่วนใหญ่ช้าไม่เกิน 1 อาทิตย์

จริงๆ ถ้ามีปัญหา หรือติดขัดอะไร ต้องรีบ PM บอกคนซื้อจะได้สบายใจทั้งสองฝ่าย คนเราไม่เคยรู้จัก ไม่เคยเห็นหน้าค่าตา ไม่เคยคุย ก็จะคิดมาก คิดไปไกล แล้วก็นำมาซึ่งกระทู้แบบนี้

Comment

ผมเคยร่วมประมูล 1 ครั้ง ประมาณเดือนกค. ประมูลได้หลายรายการ (สายชาร์ต, หัวชาร์ต, หูฟัง) โอนเงินให้ ก็เงียบไปหลายวัน
                          แล้วส่ง PM มาหาบอกรายการที่ประมูลได้ 1 รายการนั้นมีปัญหา (หัวชาร์ต) จะขอโอนเงินคืนให้ (ราคาประมูลได้ 100บาท)
                          ผมเลยบอกให้ส่งหูฟังมาแทน (ยังไม่มีคนประมูล ราคาตั้ง 40บาท) จะได้ไม่เสียเวลา
                          ผมเพียงเห็นว่า เป็นเจ้าใหม่ พึ่งเข้ามาตั้งประมูลไม่กี่ครั้ง อยากจะช่วยให้มีกำลังใจทำต่อไป

รออีกหลายวัน สุดท้ายก็ส่งของมาไม่ครบ หูฟังที่จะส่งมาแทนก็ไม่ส่งมา

มูลค่าไม่ได้มากมาย แต่เสียความรู้สึก

แต่ที่น่าเคืองมากที่สุด คือ หัวชาร์ต ที่บอกมีปัญหา ก็เอามาตั้งประมูลใหม่

ผมไม่ได้เรียกร้องอะไร แค่มาเล่าให้ฟังว่า เคยเจออะไรมา

Comment

Originally posted by pojkung View Post
                            ผมยังไม่ได้ของเหมือนกันครับส่งเลขมา ของยังไม่ถึงสักทีครับ

Sent from my SM-G955F using Tapatalk

ข้อความ INBOX เต็มครับ pojkung has exceeded their stored private messages quota and cannot accept further messages until they clear some space.

Comment

เจ้าเดิมเลย
                              https://www.overclockzone.com/forums...%B8%94-16-3-61

Comment

ขอให้ทุกอย่างคลี่คลายไปในทางที่ดีนะครับ เป็นกำลังใจให้ทุกฝ่ายครับ
                                Last edited by Alek_Ubol; 17 Oct 2019, 11:03:07.

Comment

Working...
                                X