Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยนเมนบอร์ดจาก Intel ไป AMD ต้องลง window ใหม่ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยนเมนบอร์ดจาก Intel ไป AMD ต้องลง window ใหม่ไหม

เปลี่ยนเมนบอร์ดจาก Intel ไป AMD ต้องลง window ใหม่ไหม
    เพราะข้อมูลใน ไดว์ C เยอะ

ถ้าเอาความเสถียรลงใหม่ดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by Mikuchan View Post
      จากประสบการณ์เลยนะ เครื่องหลักปัจจุบันที่ผมใช้อยู่ (Desktop Intel Gen2) ก็ Clone มาจากเครื่องสำรอง (Laptop Intel Gen8) ทุกวันนี้ก็ใช้งานอยู่ ไม่มีปัญหาอะไร

แต่ผมใช้ DeviceCleanup 0.7.1.0 ทำการลบไดร์เวอร์ที่ไม่ได้ใช้ทิ้งไปให้หมด แล้วก็ถอนการติดตั้งไดร์เวอร์ของเดิมให้ได้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้
      จากประสบการณ์ล้วน ๆ แต่ไม่เคย Clone ข้ามค่ายนะ เพราะส่วนตัวใช้แต่ Intel

Comment

windows 10 บางทีก็ใช้ได้ครับ แต่แนะนำลงใหม่ดีกว่า แบ็กอัพไว้ก็ดี

Comment

Working...
        X