Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ด gigabyte ปรับไฟเลี้ยง Vcore Vcore SOC ปรับไฟ ที่ติดลบหมายความว่าไงหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ด gigabyte ปรับไฟเลี้ยง Vcore Vcore SOC ปรับไฟ ที่ติดลบหมายความว่าไงหรอครับ

บอร์ด gigabyte ปรับไฟเลี้ยง Vcore Vcore SOC ปรับไฟ ที่ติดลบหมายความว่าไงหรอครับ
    ติดลบ ก็ยังเป็นเพิ่มไฟ ใช่มั้ยครับ

แบบนี้เรียก Offset +- จากค่าปกติ
    ต้องลอง FullLoad แล้วดูใน CPU-Z / HWiNFO64 ว่าค่า VCore อยู่ที่เท่าไรในตอนที่ CPU 100% ครับ

Comment

ถ้าตามผมเข้าใจคือ +คือเพิ่มไฟ -คือลดไฟ ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ

Comment

ช่วยดูหน่อยครับว่าเท่าไร

Comment

อันนี้ตั้ง auto ไม่ได้ clock ครับ เดิมๆ

Comment

หากต้องการใช้งานเดิมๆไม่ต้องไปปรับ vcoreครับ

Comment

Working...
            X