Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนผู้รู้ทีครับ เกี่ยวกับคอมเครื่องเปิดติดแต่จอไม่ติด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนผู้รู้ทีครับ เกี่ยวกับคอมเครื่องเปิดติดแต่จอไม่ติด

เครื่องที่ใช้งานตอนนี้อาการคือเปิดเครื่องครั้งแรกทุกครั้ง(ย้ำนะครับครั้งแรกของการเปิดเครื่อง) หน้าจอ ปุ่ม numlock ไฟตรง mouse ไม่ติดครับ แต่เครื่องยังทำงาน

**เคยลองถอดการ์ดจอออกแล้วใช้งานได้แต่กลับมาเปิดเครื่องอีกทียังเป็นเหมือนเดิมครับ
    *** ต่อมาเลยถอดแรมออก 1 แถว แล้วเปิดใหม่ ใช้งานได้ปกติ เว้นช่วงมาอีก 1 วัน อาการเป็นเหมือนเดิมครับ ต้องคอยถอดอุปกรณ์ (แรม แถวที่ 4 )เข้า/ออก เครื่องจึงเปิดติด

ช่วยแนะนำหน่อยนะครับว่าอะไรที่ เสีย (ตัวเครื่องฝุ่นเข้าน้อยมากครับทำความสะอ่านบ่อย แต่ก็ไม่แนใจครับว่าเป็นไปได้ไหม)
    เครื่องใช้งานมา 4 ปีครับ

สเปคนะครับ
    i5 4460
    H97-Gaming 3
    RAM AVEXIR DDR3(1600) 4x4
    GTX970ref
    Seasonic รุ่น M12II-750 EVO
    Last edited by apmode; 18 Oct 2019, 19:35:32.

สเปค?

Comment

Working...
    X