overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: ขอคำชี้แนะ คุณสมบัติเด่น ของ MIS DFI ABIT และ อื่น ๆ

OverclockZone Member kik_k26's Avatar

Default ขอคำชี้แนะ คุณสมบัติเด่น ของ MIS DFI ABIT และ อื่น ๆ

ตามหัวข้อเลยครับท่าน คืออยากทราบ คุณสมบัติที่เป็นเอกลักษณ์ ของบอร์ดแต่ละยี่ห้อ เผื่อเป็นวิทยาทานครับ กับคนที่มาอ่าน ขอบคุณครับ

OverclockZone Member lekmanso's Avatar

+1 DFI No Comment

OverclockZone Member T-lymphocyte's Avatar
    ถิ่นทองกวาว ราตรีอ่างแก้ว

สำหรับ AMD
    DFI สีเหลืองมาเลยล่ะ Bios ปรับแต่งได้เยอะ
    MSI สีดำสล๊อต น้ำเงิน ดุดัน
    Abit บอร์ดสีส้มสวยงาม Bios ปรับง่าย
    สรุปเลยแล้วกัน ชอบทุกอันเลย

OverclockZone Member boyzaa's Avatar

ไม่เคยใช้เลยสักบอร์ด แต่เห็นท่านนึงในบอร์ดเราใช้MSIลาก5200+ไปที่3.6

ps000000
    Guest

ABIT ปิดกิจการไปเมื่อไม่นานมานี้ครับ

OverclockZone Member kik_k26's Avatar

Quote Originally Posted by ps000000 View Post
    ABIT ปิดกิจการไปเมื่อไม่นานมานี้ครับ
    ยังไม่ปิดครับ ลองอ่านนี่ดู ครับ (กว่าจะหาเจอ)
    http://forums.overclockzone.com/foru...highlight=abit

OverclockZone Member V1PER's Avatar

มาฟังด้วยคนครับ

OverclockZone Member Tackichi's Avatar

โดยส่วนตัว เคยมีประสบการณ์ที่ดีกับ DFI ผมว่ามัน ถึก ทนดี overclock ก็แรง

ส่วนอีก 2 ตัว เคยใช้ไม่นานเดี้ยง ไม่ได้อคตินะครับ ความเห็นส่วนตัว 3 brand นี้ ผมให้ DFI ครับ

ดันไปก่อน

OverclockZone Member O - JO's Avatar

DFI แพงแต่ดี

OverclockZone Member Neszel's Avatar
    Big C อ้อมใหญ่`Lotus ศาลายา`Central ปิ่นเกล้า`PATA ปิ่นเกล้า`Macro จรัญ

ABIT คุณภาพเกินราคาครับ สีไม่สวย - -''

DFI สีสวยดีครับ คอนฟิกเยอะ ไฟก็โคดเยอะ ปรับไม่ถูกเลย

MSI ไม่มีความเห็นครับ เห็นหลายทั่นบอกปรับตัวคูณไม่ได้ เลยไม่ได้ลองอะครับ

OverclockZone Member intheworld's Avatar

DFi ถึกตายยาก = ="

ดันอีกนิด ในความรู้สึกผม บอร์ดราคา 3000 นี่ พอดีพอได้คุณภาพมาพร้อมกับราคา 5000 นี่พอสู้ไหว เพราะ DFI มาล่อตา เมื่อก่อนเคยเล่น msi คาราอยู่แถว ๆ นี้อ่ะนะ วิ่งดีมากครับ(เน้นสีแดง) แต่ถ้า 6-7 พันขึ้นไป สำหรับผมบอกว่าแพงมาก (บอร์ราคานี้ตูจะเอามาทำไรหวา) ยิ่งเป็นค่ายที่ฝังใจมาแต่ไหนแต่ไร ออกมาซะราคาเป็นหมื่น ยังไม่สนเลย (ไม่มีตังส์) เพราะการใช้งานมั้งผมว่าอ่ะนะ คงไม่ต้องใช้ ราคาขนาดนั้น ก็เลยมาคิดว่าใครกันวะที่จะซื้อ บอร์ดราคา 8 พัน ทะลุหมื่นสอง-หมื่นสาม ขนาดนั้นแล้วเขาเอาไปทำอะไร

OverclockZone Member Tackichi's Avatar

DFI ถึงไม่ใช่รุ่นสูง ๆ ราคาไม่แพงมาก แต่คุณภาพก็ดีใกล้เคียงกับรุ่น top ๆ ขาดแค่ option บางอย่าง แต่ก็เพียงพอสำหรับผู้ใช้ทั่วไป

ยี่ห้ออื่น ถ้าจะเอาดี ๆ ก็ต้องเล่นรุ่นแพง ๆ พวกรุ่นต่ำ ๆ ราคาถูก ๆ หน่อย ก็ปัญหาจุกจิกเยอะมาก clamp กันกระจาย

ความเห็นส่วนตัวนะครับ ชอบยี่ห้อไหน ซื้อยี่ห้อนั้น
    Last edited by Tackichi; 18 Feb 2009 at 16:19:57.

OverclockZone Member automatics's Avatar
    ม.บางมด,หมู่บ้านสวนธน

ส่วนตัวชอบ DFI
    แต่ใช้ ABIT เพราะงบไม่ถึงครับ งิๆ

OverclockZone Member surebia's Avatar

ส่วนตัวใช้ DFI ไม่เคยใช้ยี่ห้อที่ท่านกล่าวมา แต่ก็พอใจในคุณภาพของตัวมันมาก แรงดีไม่มีงอแง

OverclockZone Member krittamet's Avatar

หาซื้อ DFI ในโคราชไม่ได้ เลยอดใช้อ่ะ

OverclockZone Member 13ee1213ee12's Avatar
    Apple in California

DFI +20

OverclockZone Member Zero_Murasame's Avatar

DFI > QA+QCเค้าดีครับ ทุกอย่าง มีน้อยที่จะเจอของเสีย

abit>> ราคาย่อมเยา แต่ตอนนี้...รู้ๆกันอยู่

MSI >> กลางๆอยู่ในเกณฆ์ดีดีกว่าasusแน่ครับ เป็นอีก1ตัวเลือก รองจากกิ้กกะบ๋วย

OverclockZone Member Dekaze's Avatar

DFI ของคนมีกะตัง
    Abit ของคนมะค่อยมีกะตัง

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks