Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าอยากได้ cpu แรงกว่า amd x4 845 ขึ้นไปอีก step ที่คุ้มค่าสุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าอยากได้ cpu แรงกว่า amd x4 845 ขึ้นไปอีก step ที่คุ้มค่าสุด

ถ้าอยากได้ cpu แรงกว่า amd x4 845 ขึ้นไปอีก step ที่คุ้มค่าสุด ควรใช้ cpu กับ บอร์ดตัวไหนดีครับ ขอบคุณครับ

งาน ? งบ ?

Comment

Originally posted by taibkk View Post
      งาน ? งบ ?
      ใช้งานเล่นเกมส์เป็นหลักเลยครับ ตอนนี้ืมี 1050ti อยู่แล้วครับ ขอบคุณมากๆครับ งบ 5000 ครับผม แรมขอ 8gb พอ
      แรมเดิมผมเป็น ddr3 1600 8gb อยู่แล้ว ถ้าต้องเปลียนแรมด้วยขอ 8gb เหมือนเดิมครับ ในงบ 5000 ครับ ขอบคุณมากๆครับ

Comment

เกมส์อะไรคร้าบ ที่เล่นอยู่
        ตอนนี้ต้องเปลี่ยนเพราะอะไร

Comment

งบ 5000
          ถ้าเปลี่ยน cpu + mb + ram น่าจะไม่พอ สำหรับมือ 1
          หรือถ้าพอ ก็ได้สเปคที่ดีกว่าเดิมแบบไม่โดดเด่นนัก
          เพราะส่วนตัวมองว่า x4 845 + 1050Ti ก็ถือว่ายังดูโอเคอยู่กับหลาย ๆ เกม

ถ้าจะอัพเกรดให้คุ้ม และเป็นมือ 1
          ขั้นต่ำก็ควรเป็น i3 9100F รวมบอร์ด รวมแรมก็ไม่น่าเกิน 6500
          แม้จำนวนเธรดเท่าเดิม แต่ความแรงของคอร์ที่เพิ่มขึ้น ก็ส่งผลในหลายเกม

เก็บตังต่ออีกหน่อย หรือขายของเดิมสมทบ
          หรือจะรอปลายปี ดูข่าว gen 10 ก็ได้ ไม่ต้องรีบ

แต่ถ้าจะอยากปรับภาพให้สวยขึ้น เฟรมเยอะขึ้น
          หาการ์ดจอแรง ๆ ใส่ จะเห็นผลกว่า
          Last edited by taibkk; 19 Oct 2019, 23:14:17.

Comment

--ร้าน advice online หรือจะหาซื้อใน shopee ก็ได้
            --มี่ตังค์ค่อยเปลี่ยน VGA ที่แรงกว่านี้, เพิ่ม RAM 8GB, SSD SATA

Comment

โอ้ว ราคาแรมลงขนาดนี้แล้วหรือ ผมยังคิดว่า 8GB 1500 อยู่เลย
              เอาตามงบ ก็จัด H310 มาใช้ก็ได้ครับ ไม่ต้องขนาด B365
              หรือจะจัด 8GB อีกตัวก็ได้

Comment

เมพๆ เบย

Comment

Originally posted by argu View Post
                  เกมส์อะไรคร้าบ ที่เล่นอยู่
                  ตอนนี้ต้องเปลี่ยนเพราะอะไร
                  ที่ต้องเปลี่ยนตอนนี้เพราะเมนบอร์ดผมเสียครับ
                  เกมส์ที่เล่นตอนนี้ แล้วกระตุกอยู่เลย คือเกมส์ fifa4 ครับ ยิ่งตอนยิงจุดโทษแลคมากๆเลยครับ
                  กับอีกเกมส์ ROE | Ring of Elysium เกมส์นี้ปรับต่ำก็กระตุกครับ งงมาก

Comment

โดย cpu เกมพวกนี้ ควรจะเล่นได้ ไม่มีปัญหาอะไร
                    ถ้าหาบอร์ดซอคเกตมาใส่ได้ ในราคาถูก ไม่ควรเกิน 6-800 ก็ใช้เล่นได้ต่อ

แต่ถ้าอยากเปลี่ยนสเปคใหม่ในงบ 5000 ก็จัดเลยก็ได้ เพราะสมควรแก่เวลา

แนะนำลง OS ใหม่ บน SSD
                    สาเหตุกระตุกอาจจะไม่ได้มาจากฮาร์ดแวร์
                    Last edited by taibkk; 20 Oct 2019, 08:08:17.

Comment

i3-9100F ก็แรงกว่าเดิมแบบไม่เห็นฝุ่นละ

Comment

Working...
                      X