Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมอยากจะback up ทั้ง partition ลง DVD ครับ สอนหน่อยซิครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมอยากจะback up ทั้ง partition ลง DVD ครับ สอนหน่อยซิครับ

เผอิญไม่เคยใช้โกสต์เลย แต่รู้สึกว่าถ้าโกสต์เนี่ย มันจะแบ็กอัพลง HDD แต่ผมอยาก Back up ทั้ง partition ลงDVDครับ
    ถ้าข้อมูลเยอะหน่อย ก็อยากทำแบบลงมันทีหลายๆแผ่นน่ะครับ พอจะมีโปรแกรมไหนแนะนำที่ใช้งานง่ายๆบ้างมั้ยครับ
    เอาแบบชุดเดียวเลยน่ะครับ เปิดแผ่นก็ Restore ทั้ง Partition ได้เลยครับ ขอบคุณมากครับ
    ฝากสอนวิธี Back up และ Restore ด้วยนะครับ ขอบคุณอีกครั้ง

ใช้นอตันโกส นั้นแหล่ะครับง่ายที่สุดแล้ว

ผมใช้ตัว V 14.0 ก็ง่ายดีนะ

มันมีให้เลือกหมดจะโกสลง hd หรือ dvd มันแบ่งให้เองครับ กี่แผ่นก็ตามจำนวนข้อมูล

เวลาจะกู้กลับก็ง่ายเพราะบูทได้ในตัว คลิ๊ก ๆ ไม่กี่ครั้ง ก็เสร็จแล้ว

ต้องลองทำดูครับ ข้อมูลไม่เสียหายหรอกครับลองทำดูก็ได้

Comment

อยากถามเหมือนกันครับ

แต่ผมอยากจะ backup แค่ Drive ที่ลง windows อ่ะครับ จะได้ไหม เพราะผมชอบลง windows บ่อย

หรือมันต้อง backup ทั้ง hdd เลยอ่ะครับ

รบกวนผู้รู้หน่อยน่ะครับ

Comment

Working...
      X