Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าผมจะอัพเมนบอร์ดจาก chip P35 เป็น P45 เห็นความเเตกต่างไมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าผมจะอัพเมนบอร์ดจาก chip P35 เป็น P45 เห็นความเเตกต่างไมครับ

ต้อนนี้เพิ่งเปลี่ยนซีพียู เป็น 9550 อะครับ
    ส่วนเมนบอร์ดตอนนี้เป็น P5k/epu ชิพ พี35
    VGA 4870x2
    750 watt tagan
    4GB Kington 800
    ก็เลยคิดว่าตอนนี้เหลือเงินอยู่นิดหน่อย ว่าจะเปลี่ยนบอร์ด เเต่ไม่รู้ว่าประสิทธิภาพจะดีขึ้นมากเเค่ไหนครับส่วนใหญ่เอาไว้เล่นเกมส์ครับ จะเห็นความเเตกต่างไมครับ อย่างเฟรมเรตเพิ่มขึ้น
    หรือพี่ท่านใด้มี่คำชี้เเนะอื่น ก็จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งขอรับ

ป.ล หรือเปลี่ยนเเรมดีกว่า
    ช่วยชี้เเนะด้วยครับ

ดีขึ้นชัวร์ครับ

Comment

ใช้เดิมๆไม่ต่างครับ

Comment

จะเปลื่ยนทำไหม ต่างกันนิดเดียว แบบไม่รู้สึกหรอก

Comment

ต่างกันจิ๊ดเดียว...ด้านการดึงประสิทธิภาพการทำงานของ CPU มาใช้ สู้ได้ทั้ง X38 X48 P45 แต่ P35 ด้อยกว่าด้านการรองรับอุปกรณ์ส่วนอื่นๆอย่างแรมหรือการ์ดจอเป็นต้น....

Comment

ไม่คุ้มทุกประการ

Comment

ใชเดิม ๆ ไม่ต่างกันครับ ไม่คุ้มที่จะเปลี่ยน

Comment

ถ้าเช่น อัพเเรมไปใช้ที่ บัส 1066 หรือ จะเป็น เเรมที่ cl ต่ำๆ อย่าง 800 4-4-4-4-15
                ยังงี้จะมีผลกับการเล่นเกมส์รึไม่ขอรับ

Comment

ไม่เห็น

เปลี่ยนเม้าส์ ดี ๆ ยังจะเห็นผลกว่าอีกครับ

ถ้าเน้นเล่นเกมส์ เสปกดีแล้ว อาจจะไปหนักทาง ลำโพง ซาวการ์ด

หรือถ้าลำโพงดี ก็ เก็บเงินไว้ดีกว่า เผื่ออนาคตจำเป็นต้องไช้

Comment

Originally posted by SunzabiLL View Post
                    ไม่เห็น

เปลี่ยนเม้าส์ ดี ๆ ยังจะเห็นผลกว่าอีก
                    razor เป็นไงครับพี่ท่าน

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ
                      ผมอาจจะเก็บเงินไปก่อนดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by phoodit View Post
                        ถ้าเช่น อัพเเรมไปใช้ที่ บัส 1066 หรือ จะเป็น เเรมที่ cl ต่ำๆ อย่าง 800 4-4-4-4-15
                        ยังงี้จะมีผลกับการเล่นเกมส์รึไม่ขอรับ

แรม DDR2 ทุกตัว บัสเท่าไหร่ก็แล้วแต่ สามารถ ปรับ CL 4-4-4-15

ได้ครับอันนี้เห็นผล ที่ผมเคยปรับ บัส 667 800 ส่วนมากจะได้ CL 4-4-4-12 ครับ

Comment

เม้านี่ ไปเลือกเองจับเองดีกว่าครับ

ไม่ขอตอบ ^^

ผมไช้ตัวล่ะ 250 เอง

OKER L7-15

ไช้ดีครับ ทิ้งเม้าส์ ไวเลส ไมโครซอฟเลย

Comment

เวรกำ ใช้ mouse microsoft อยู่ด้วยนอนกอดทุกวันเลยค่ะ
                            มันก็ไม่ได้ห่วยอย่างนั้นนะค่ะ ใช้งานดี ไม่ดื้อเลย

Comment

ผมจาก P35 มา X38 ยังไม่เห็นเลยครับ

Comment

Working...
                              X