Announcement

Collapse
No announcement yet.

#189/2562>>Zenfone/J7/Iphone5/Carcam/True/M300/A7000/VGA/ActionCam/ ปิด 22 | 22.58.58

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• #189/2562>>Zenfone/J7/Iphone5/Carcam/True/M300/A7000/VGA/ActionCam/ ปิด 22 | 22.58.58

#189/2562>>Zenfone/J7/Iphone5/Carcam/True/M300/A7000/VGA/ActionCam/ ปิด 22 | 22.58.58

กติกาประมูล

1 ประมูลเพิ่มครั้งละเท่าไรก็ได้แต่ลงท้ายด้วยเลข 0 (ไม่เอาเศษสตางค์นะครับ)
    2 ปิดประมูล วันที่ 22-10-2562 เวลา 22.58.58 น (ยึดเวลาตาม web)
    3 ผู้ชนะการประมูลกรุณาโอนเงินภายใน 24 ชม. หลังจากแจ้ง PM หรือ โทรฯ แจ้งผลการประมูล
    4 ส่งของภายใน 24 ชม. หลังจากได้รับหลักฐานการโอนเงินแล้ว (ถ้ามีเหตุที่ไม่สามารถส่งได้จะแจ้งให้ทราบ)
    5 ใส่รายการสินค้าและราคาจะลงเบอร์โทรหรือไม่ลงก็ได้ตามสะดวก
    6 ผู้ประมูลต้องรับผิดชอบในการประมูล ไม่มีข้อยกเว้นใดๆ ดังนั้นก่อนประมูลควรคิดให้ดีก่อนนะครับ
    7 กรณีเกิดปัญหา web ล่ม ไม่มีการเลื่อนนะครับยึดตามเดิม
    8 กรณีมีผู้เสนอราคาเท่ากัน ยกผลประโยชน์ให้ผู้ที่เสนอราคาก่อนเป็นผู้ชนะครับ
    9 เมื่อสิ้นสุดการประมูล จะสรุปและจะติดต่อกลับไปทาง PM หรือเบอร์โทร ของผู้ที่ชนะ
    10 ผู้ชนะการประมูลต้องรับผิดชอบค่าโอนเงิน และค่าในการส่งของเองนะครับ มีให้เลือกโอน 3 ธนาคาร คือ กรุงเทพ ไทยพานิชย์ และ กสิกร ครับ
    11 หากเกิดปัญหา หรือข้อขัดแย้งที่นอกเหนือจากนี้ ผมขอเป็นผู้ตัดสินเองนะครับ
    12.ถ้าประมูลได้มากกว่า 1 ชิ้น จะคิดค่าส่งชิ้นที่แพงสุดก่อน ชิ้นต่อไปคิด 50% ของราคาส่งที่แจ้งไว้
    13.ห้ามผู้ร่วมประมูล Edit post ทุกกรณี หากต้องการใส่ราคาใหม่ ให้โพสต์ใหม่นะครับ หากมีการ Edit จะไม่นับโพสต์นั้นๆ นะครับ

1.กล้องติดรถยนต์
    แบบกล้อง 2 ตัวในหนึ่งเดียว (หน้า-หลัง)

สภาพยังดีครับ
    มี GPS ในตัว หร้อมสายสัญญาณให้ครบๆ เลย
    เอาไปเสียบสาย ใส่เมม ใช้งานได้เลย

ได้ของไปตามในภาพนะครับ
    memory ไม่มีให้นะครับ
    ได้แค่ตามในภาพนะครับ

รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องใช้งานได้ตามปกติ
    เปิด 300 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

2.iPhone 5 TH 16 Gb.

สภาพยังสวยนะครับ
    ใช้งานปกติทุกอย่าง

Wifi
    Bluetooth
    กล้องหน้า
    กล้องหลัง
    ทัชได้ทุกจุด
    จอใสๆ สวยๆ ไม่แตกไม่ร้าว
    ใส่ซิมมีสัญญาณ
    โทรเข้า-ออกปกติ
    ลำโพงดังดี
    แบตไม่เสื่อมเก็บไฟดีอยู่
    รูชาร์จปกติ ต่อคอมมองเห็น
    ปุ่มโฮมกดง่ายๆ เลย
    + - กดได้แข็งหน่อย

ปล่อยสภาพสวยๆ แบบนี้เลย
    สายไม่มีให้นะ มีแค่ตัวเครื่องนะครับ

เครื่องใช้งานได้ปกติ
    ไม่ติดอะไรทั้งนั้น
    เอาไปใส่ ID ตัวเองได้เลย

จะรี จะอัพ ตามสบายเลย ไม่ล็อคใดๆ ทั้งสิ้น

ตำหนิ น๊อตตูดเครื่องหาย
    ⭕️⭕️เสียงเรียกเข้าไม่ดัง แต่สั่นปกติ (ลำโพงไม่เสียนะ)

รับประกัน 3 วัน ตามการใช้งานปกตินะครับ

เปิด 800 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

3.Samsung Galaxy J7 2015 / J700F

งานช่างนะครับ ปล่อยเป็นอะไหล่

ลงรอมใหม่แล้ว บู๊ทเข้าหน้าให้ตั้งค่าเริ่มต้น
    อาการคือเปิดเข้าได้ถึงหน้าให้เลือก Wifi
    แล้วมันก็จะรีสตาร์ทใหม่ วนไปแบบนี้ตลอด

ส่วนตำหนิภายนอก ก็จอแตกตามภาพนะครับ
    แต่ยังทัชได้อยู่ แต่ได้ทุกจุดมั้ย อันนี้ไม่แน่ใจครับ
    เพราะเครื่องมันรีสตาร์ทก่อนที่จะลองอย่างอื่น
    แต่ปุ่มกดได้ทุกปุ่มอยู่ครับ

มีตัวเครื่อง แบต และฝาหลังให้ครบๆ ครับ

รับประกันให้ 7 วัน ว่าเปิดติด มีภาพแน่นอน

เปิด 350 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

4.ASUS Zenfone 5 / T00J / สีแดง

เครื่องสวยๆ พร้อมใช้งาน
    ใช้ได้ปกติทุกอย่าง ไม่มีส่วนไหนเสีย
    .
    จอสวยๆ แทบไม่มีริ้วรอย
    ทัชปกติทุกจุด ลื่นๆ เลย
    Ram 2 / Rom 16
    wifi ปกติ
    แบตปกติ อึดๆ เลย
    รูชาร์จปกติ ต่อคอมได้
    ลำโพงดังดี ไม่แตก
    ปุ่มกดทุกปุ่ม ใช้งานได้ดี
    ใส่ซิมมีสัญญาณทั้ง 2 ช่อง
    โทรออก-รับสายได้ปกติ
    กล้องชัดทั้งหน้า-หลัง

.
    รับประกันให้ 3 วัน ตามที่แจ้งนะครับ ผิดจากนี้ผมรับคืนครับ
    .
    เปิด 700 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

5.asus zenfone 5 / T00J / สีดำ

ปล่อยเป็นอะไหล่นะครับ
    เครื่องเปิดติดหน้า USB
    พอกดเข้า Recovery ก็จะขึ้นหน้าโลโก้ Intel ค้างแบบนั้น
    .
    .
    ตำหนิอีกอย่างคือจอมีรอยร้าวอยู่ (ดูจากรูป)
    .
    แต่จอยังทัชได้ปกติ ภาพมาปกติ
    ปุ่มกดทุกปุ่มยังกดได้ปกติ
    แบตเตอรี่ไม่เสื่อม เก็บไฟได้ดีอยู่
    รูชาร์จปกติ ยังใช้ชาร์จได้ดี
    ฝาหลังยังไม่เช็ดเลยดูไม่สวย

.
    ใครแฟลชรอมได้ก็น่าจะใช้ได้ครับ
    ยี่ห้อนี้ผมทำไม่เป็นครับ
    .
    เลยขอปล่อยเป็นอะไหล่ หรือของเสียไปครับ

.
    แต่ก็รับประกันให้ 3 วัน ตามที่แจ้งนะครับ ผิดจากนี้ผมรับคืนครับ
    .
    เปิด 300 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

6.Compaq Presario C300
    .
    .
    เครื่องสำหรับใช้งานทั่วไป
    ใครหาเครื่องทำงาน ราคาประหยัด
    จัดตัวนี้เลยครับ
    จอใหญ่ๆ สบายตา นั่งพิมพ์งานยาวๆ ได้เลย
    .
    การใช้งานเครื่องปกติดีทุกอย่างครับ
    ลำโพงเสียงดีเลยทีเดียว
    บอดี้ใหญ่ แข็งแรง
    Wifi ใช้ได้ปกติ
    .
    Spec เครื่องดูจากรูปเลยครับ
    .
    ตำหนิ แบตเสื่อมนะครับ แต่ยังพอกันไฟตกได้
    และจอมีรอยขูดขีด 1 รอย

.
    รับประกันให้ 3 วัน ตามการใช้งานปกติ
    .
    มีตัวเครื่องให้พร้อมสายชาร์จ
    เสียบใช้งานได้เลย

เปิด 800 บาท +ส่งลงทะเบียน 150 บาท

7.True Smart 4G MAX 5.0

เครื่องสภาพยังสวย
    แบตยังดี
    รูชาร์จปกติ
    ปุ่มกดได้ทุกปุ่ม

แต่ตอนนี้ ทัชแตก
    เลยออกอาการทัชไม่ไป และลั่นเอง
    เหมือนกดค้างเองที่จอ

เอาไปเปลี่ยนทัชใหม่ใช้งานได้ปกติ

ปล่อยตามสภาพ ตามรูปไปครับ
    ได้ตัวเครื่องพร้อมแบต สายชาร์จไม่มีให้นะ

รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องเปิดติดแน่นอน

เปิด 200 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

8.ซาก Toshiba Satellite M300

เป็นซากมีแค่ครึ่งท่อน ตามในรูปเลยครับ
    มีให้แค่นั้นจริงๆ

HDD ไม่มี
    Ram ไม่มี
    สายชาร์จไม่มี
    จอไม่มี
    แบตเตอรี่ไม่มี
    (Ram ไม่มีให้นะ แค่ใส่ Test เฉยๆ)

เครื่องเปิดติดอยู่นะครับ
    ลองต่อจอนอก ภาพมาปกติ
    แต่ภาพจะลาย (ตามรูป)

ลองให้แค่นี้ครับ ว่าเปิดติดแน่ๆ
    อย่างอื่นเอาไปทดสอบกันเองนะครับ

ปล่อยเป็นอะไหล่ไป

รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องเปิดติดแน่นอน

เปิด 150 บาท +ส่งลงทะเบียน 80 บาท

9.Lenovo A7000

เครื่องใช้งานได้ปกติทุกอย่าง
    สภาพยังสวยตามรูปครับ
    ปุ่มกดได้ทุกปุ่ม
    จอดีสียังสดใส แจ่มๆ ไม่แตก ไม่ร้าวครับ
    จอติดฟิล์มกันรอยไว้ให้แล้ว
    ทัชสกรีนปกติ ทัชได้ทุกจุด
    Wifi ปกติ
    บลูทูจปกติ
    กล้องชัดทั้งหน้า-หลัง
    ได้ไปยกกล่อง ทั้งหมดตามรูปที่ลง
    กล่อง คู่มือ หูฟังแท้(ยังไม่เคยใช้)
    แบตแท้ให้ 2 ก้อน
    Case 3 อัน
    เครื่องลงรอมโมฯ ของ MI ไว้ ใช้งานดี

ตำหนิ
    ริ้วรอยตามการใช้งานทั่วๆ ไป
    ไม่มีสายชาร์จ กับหัวชาร์จให้นะครับ

เปิด 1200 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

10.EN8500GT SILENT MAGIC

.
    การ์ดจอสภาพดี สวยๆ เดิมๆ
    ใช้งานได้ปกติ ดูตามรูปเลยครับ

specs ต่างๆ ดูตาม Link เลยครับ
    https://www.asus.com/Graphics-Cards/...pecifications/

รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ
    .

เปิด 200 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

11.DV1 Action camera

กล้องสภาพสวยๆเลยครับ
    ของเก็บนาน นานจนแบตเสื่อม
    ตอนนี้ถ้าเสียบไฟเปิดติดนะครับ
    ถอดสายดับเลย
    เอาไปทำดูครับ ปล่อยแบบนี้เลย
    .
    รับประกัน 3 วัน ว่าเสียบไฟเครื่องเปิดติดแน่นอน
    .
    เปิด 150 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

12.ลำโพงยกกอง

ได้มาแบบนี้เลยครับ
    สภาพตามที่เห็น ถือว่าพอใช้ได้
    ไม่ได้ทำความสะอาดอะไรทั้งนั้น
    มาไงไปงั้นครับ
    ได้ไปทั้งหมดตามในรูปเลย
    พร้อมทั้งสายด้วย ให้หมดกองเลย
    ไม่ได้ลอง แต่ประกันใจให้ 3 วัน ตามปกติครับ

เปิด 200 บาท +ส่งธรรมดา 100 บาท(หนักเกือบ 3 กก.)

13. อะไหล่ iPhone 5 16 Gb.

ปล่อยเป็นอะไหล่นะครับตัวนี้
    สภาพเครื่องก็ตามรูปนะครับ

เครื่องไม่มีจอ
    ไม่มีแบต
    ไม่มีถาดซิม

ลองต่อคอมให้แล้ว
    ผลเทสตามรูปเช่นกันครับ
    ติดหรือไม่ติด พิจารณาเลยครับ
    หรือเอา IMEI ไปตรวจสอบเองได้เลย
    .
    ��รับประกัน 3 วัน ว่าบอร์ดเปิดติดแน่นอน

เปิด 150 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

14.APPLE Mouse A1152

สภาพยังสวยครับ
    เหลืองนิดๆ
    การใช้งานปกติดีทุกอย่าง
    ลูกกลิ้งยังใช้งานได้ดี

รับประกันให้ 3 วัน ว่าใช้งานได้ตามปกติ

Last edited by kerospeed; 22 Oct 2019, 18:36:17.

Comment

รายการที่ 1 พอจะมีชื่อรุ่นให้ดูรีวิว คร่าวๆใหมครับ

Comment

Originally posted by pakornwis View Post
        รายการที่ 1 พอจะมีชื่อรุ่นให้ดูรีวิว คร่าวๆใหมครับ
        ตามนี้ครับ https://www.gadgetdoandoan.com/produ...AA%E0%B9%8Cgps

Comment

Comment

1/300/0830123423

Comment

Originally posted by sunday_ View Post
              1/300/0830123423
              ขอบคุณที่เปิดให้ครับ

Comment

Originally posted by kerospeed View Post
                ขอบคุณที่เปิดให้ครับ
                มีที่ติดกระจกด้วยไหมครับ

Comment

สอบถามครับ

⭕️⭕️เสียงเรียกเข้าไม่ดัง แต่สั่นปกติ (ลำโพงไม่เสียนะ)

ตั้งนาฬิกาปลุก มีเสียงออกมั๊ยครับ?

Comment

Originally posted by zefilo View Post
                    สอบถามครับ

ตั้งนาฬิกาปลุก มีเสียงออกมั๊ยครับ?
                    ไม่ทราบครับไม่ได้ลอง
                    แต่เปิดสปีกเกอร์ดังปกติ
                    เปิดเพลงก็มีเสียงออกลำโพงปกติ

Comment

เปิดให้ครับ
                      2-800

Comment

2/800
                        0919912564

Comment

1/320/O86-SS2-996O/Prayut

Comment

Originally posted by prayutsc16 View Post
                            มีที่ติดกระจกด้วยไหมครับ
                            ไม่มีครับเฮีย ได้ของตามในรูปครับ
                            Originally posted by zefilo View Post
                            เปิดให้ครับ
                            2-800
                            ขอบคุณครับ
                            Originally posted by t.sakorn View Post
                            2/800
                            0919912564
                            ราคาซ้ำ แต่ขอบคุณครับ
                            Originally posted by prayutsc16 View Post
                            1/320/O86-SS2-996O/Prayut
                            ขอบคุณครับ

XXXปิดประมูลXXX

สรุปผล

1.กล้องติดรถยนต์ 320 k.prayutsc16
                            2.iPhone 5 TH 16 Gb. 800 k.zefilo

Comment

Working...
                            X