overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: ผมจะไปซื้อหมึกมาเติมเองครับ แนะนำที

OverclockZone Member Trojan's Avatar

Default ผมจะไปซื้อหมึกมาเติมเองครับ แนะนำที

ผมใช้เครื่องปริ้น Canon Pixma IP1700 ตอนนี้หมึกสีหมดครับจะไปซื้อหมึกมาเติมเอง ต้องซื้อหมึกแบบไหนครับยี่ห้ออะไร แล้วราคาประมาณเท่าไรอ่ะครับ ผมไม่เคยเติมหมึกเลยครับ

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

แนะนำของcanonแท้ครับ ดีกว่าเยอะครับ ไม่แนะนำให้ใช้หมึกเติม หัวพิมท่านจาตันและ เสียเวลายกเข้าศูนเสียตังอีกตางหาก เพราะมานจาหมดประกันทันทีที่ใช้หมึกปลอม

OverclockZone Member Trojan's Avatar

ซื้อตลับหมึกแท้มาใช้เลยเรอครับ ตลับล่ะเท่าไรครับ

OverclockZone Member Axus's Avatar

หมึกเติมนี่ถ้าเป็นแบบถูกๆนี่มันจะตันเร็วมากๆครับ เจอมาเยอะแล้ว ถ้าแพงหน่อยก็จะตันช้า แต่ยังไงก็ตันยกเว้นจะปริ้นมันทุกวัน

OverclockZone Member @MoNsTeR@'s Avatar

สีดำเบอร์40
    หมึกสี41
    ผมว่าใช้ของปลอมไปเลยครับ55555
    ถ้าหมึกของแท้ซื้อ2ครั้งก็ซื้อเครื่องใหม่ได้แล้วครับip1700 ไม่เกิน2000
    สนับสนุนของแท้ครับแต่ไม่มีตัง

ตลับหมึกปลอมราคาเท่าไรอ่ะครับ จะไปซื้นวันนี้แล้วอ่ะครับ

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

เดินดูได้เลย มีเป็น10ร้าน

ผมเอาหมึกไปเติมมาครับ เสียไป120บาท แต่ทำไมพอสั่งปริ้นภาพมันยังขึ้นเตือนว่าหมึกใกล้หมดอ่ะครับ

OverclockZone Member Axus's Avatar

หมึกบางตลับต้องรีเซ็ทด้วยครับ

OverclockZone Member Hercules's Avatar

Quote Originally Posted by Axus View Post
    หมึกบางตลับต้องรีเซ็ทด้วยครับ
    Canon ไม่นะครับ ต้องเป็น Epson ที่ต้องรีเซ็ตชิป แต่ก็ไม่ 100 % ฟังเค้ามาอีกที

OverclockZone Member ninep's Avatar

บางยี่ห้อเมื่อเติมหมึกแล้วมันจะฟ้องว่าหมึกหมด แต่สามารถปริ๊นได้อยู่...หมึก 1700 นี้ ทั้งดำ+สี 1k อัพครับ

ปล.แนะนำเติมดีกว่าครับ เพราะถ้าเราซื้อของแท้ เท่ากับได้ เครื่องใหม่ 1เครื่องเลย ยิ่งถ้าหมึกหมดทุก 1-2เดือนนี่ ถ้าคุณไม่รวย ก้อจนครับ(สำหรับคนที่จำเป็นต้องใช้ปริ๊นเตอร์)

OverclockZone Member 154's Avatar

เชียร์ inkman ครับ

OverclockZone Member diamondback's Avatar

Quote Originally Posted by Hercules View Post
    Canon ไม่นะครับ ต้องเป็น Epson ที่ต้องรีเซ็ตชิป แต่ก็ไม่ 100 % ฟังเค้ามาอีกที
    ถูกต้องแล้วครับต้องซื้อตัวเบิร์นชิบมา ไม่งั้นก็เติมร้านเค้าจะจิ่มให้ 600 มั่งเพื่อนผมไปถามนานแล้วมันเห้นว่าเรื่องมากเลยขายทิ้งเลย Epson

OverclockZone Member

หมึกเติม canon แท้มีจำหน่ายหลายเดือนแล้วน่ะครับ ลองๆหาดูครับ โฆษณาในเดลินิวส์ด้วย

OverclockZone Member คิม's Avatar

ตลับหมึกรุ่นนี้เติมได้ แต่มีปัญหาจะเตือนว่าหมึกหมดตลอด คงต้องรอโปรแกรมเคลียชิบออกมาก่อน
    แต่จะเติมก็เติมไปเลย เพราะหัวพิมพ์กะตลับหมึกมันติดกัน หัวตันก็ซื้อตลับหมึกแท้มาใส่ใหม่ก็จบ

OverclockZone Member ninep's Avatar

Quote Originally Posted by diamondback View Post
    ถูกต้องแล้วครับต้องซื้อตัวเบิร์นชิบมา ไม่งั้นก็เติมร้านเค้าจะจิ่มให้ 600 มั่งเพื่อนผมไปถามนานแล้วมันเห้นว่าเรื่องมากเลยขายทิ้งเลย Epson
    จิ้มที 600 ผมว่าโดนหลอกแล้วครับ..ตัวเคลียร์มัน 350-400 เอง

ปล.นอกจากจาไปจิ้มอย่างอื่น 5 5 5

Quote Originally Posted by ninep View Post
    บางยี่ห้อเมื่อเติมหมึกแล้วมันจะฟ้องว่าหมึกหมด แต่สามารถปริ๊นได้อยู่...หมึก 1700 นี้ ทั้งดำ+สี 1k อัพครับ

ปล.แนะนำเติมดีกว่าครับ เพราะถ้าเราซื้อของแท้ เท่ากับได้ เครื่องใหม่ 1เครื่องเลย ยิ่งถ้าหมึกหมดทุก 1-2เดือนนี่ ถ้าคุณไม่รวย ก้อจนครับ(สำหรับคนที่จำเป็นต้องใช้ปริ๊นเตอร์)
    ใช่ครับขึ้นว่าหมึกหมดแต่ยังปริ้นได้อยู่ ส่วนตลับหมึกสีแท้ผมไปถามมาเขาบอกว่า ราคา 820 บาท ถ้าซื้อเป็นคู่ทั้งตลับสีดำ+ตลับสี 1700บาท ซื้อ Cannon Pixma IP1700 ได้อีกเครื่องเลยครับ

ผมสงสันจังว่าทำไมตลับหมึกแท้มันถึงแพงอย่างงี้ แล้วถ้าผมซื้อเครื่องปริ้นไม่เอาตลับหมึกแท้ มันจะราคาเท่าไร

Bookmarks

Bookmarks