Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงวินโดวส์ใหม่ต้องลง driver CPU มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงวินโดวส์ใหม่ต้องลง driver CPU มั้ยครับ

เพิ่งลง Windows ใหม่

ใช้ X2 5000+ อยู่ครับ

ต้องลง Driver CPU มั้ยครับ

ผมเพิ่งรู้ว่า CPU มี driver ด้วย งั้นขอความรู้ด้วยคนครับ

Comment

มีด้วยหรอครับท่านไม่เคยได้ยิน
      เห็นลงแต่ไดร์เวอร์ของเมนบอร์ดนะ

Comment

หัวเขียวแร้ว....เย่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
        (พึ่งเห็น)

Comment

ผมก้ลงนะที่มันเขียน cpu อะไรนี่แหละมันแถมมากะเมนบอด ผมลงครบทุกอันอะ

Comment

ไม่ต้องลงครับ ไม่มี driver
            cpu เมนบอร์ดมันมองเห็นมันจัดการของมันได้อยู่แล้วครับ
            แต่ถ้าเป็น cpu รุ่นใหม่ๆก็ไม่รู้เหมือนกันครับ
            Last edited by moteabc; 17 Feb 2009, 23:31:42.

Comment

XP-SP2+ ไม่ต้องลงแล้ว....

Comment

บางที CPU เเต่ละค่ายมันจะมี Hotfix bug นะครับ
                ลองไปดูในเว็บของ AMD ครับ
                จะมีไดรเวอร์ CPU ให้โหลด อย่างเช่นตัวนี้ AMD_Processor_Driver_1320053

เเก้ความเสถียนของวินโดว์เเละตัวฮาร์ดเเวร์มากขึ้นครับ
                เพราะปัญหา CPU ผลิตมาเเต่ละรุ่นจะมีข้อผิดผลาดติดมาเหมือนกัน

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
                  บางที CPU เเต่ละค่ายมันจะมี Hotfix bug นะครับ
                  ลองไปดูในเว็บของ AMD ครับ
                  จะมีไดรเวอร์ CPU ให้โหลด อย่างเช่นตัวนี้ AMD_Processor_Driver_1320053

เเก้ความเสถียนของวินโดว์เเละตัวฮาร์ดเเวร์มากขึ้นครับ
                  เพราะปัญหา CPU ผลิตมาเเต่ละรุ่นจะมีข้อผิดผลาดติดมาเหมือนกัน
                  ขอบคุณครับ เป็นความรู้เพิ่มเติม

Comment

Working...
                  X