Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำวิธีทำ ช่องใส่ซีดี เป็นที่ใส่พัดลม หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำวิธีทำ ช่องใส่ซีดี เป็นที่ใส่พัดลม หน่อยครับ

พอดี ตอนนี้เข้าหน้าร้อน
    แล้วบ้านผมไม่ได้ติดแอร์ อากาศร้อนมาก ตอนนี้เวลากลางวันเปิดเคสทิ้งตลอด ฝุ่นก็ตรึมอีก

เลยอยากเปลี่ยนช่อง ซีดีด้านหน้า ที่เหลืออยู่ 3 ช่อง เป็นพัดลมซะ (ติดไฟด้วยจะได้สวย ๆ )
    จะได้ระบายลมระบายอากาศดี ๆ หน่อย
    ทีแรกว่าจะชื้อ module 4 in 1 แต่งบหมด เพิ่งซื้อ power ใหม่

เลยอยากถามวิธีทำหน่อยครับ เห็น หลาย ๆ ท่านโมช่อง ใส่ซีดี เป็นพัดลมกันเยอะ

แล้วต้องใช้อุปกรณ์อะไรบ้างครับ แนะนำด้วยนะครับ รึ มีกระทู้ไหน บอกวิธีทำ ก็เยี่ยมเลยครับ

ขอบคุณ ชาว ocz ล่วงหน้า

ไอ้ที่เราทำมันก็ไม่สวยด้วยซิ เอาน๊ะพอเป็นแนวทาง พัดลม 12ซม

ตัดๆเลื่อยๆเฉาะ วัสดุจะใช้อคีลิคก็ได้ ส่วนผมใช้ป้ายเลขที่บ้านเก่าๆที่เค้าทิ้งแล้ว เหอๆ

อันนี้ขายึด

เอาเตารีดนาบพอนิ่มๆ

แล้วดัดซะ

ทำ4อัน เอาน้ำยาผสานพลาสติก(ซื้อได้ตามร้านทำป้าย) ทาติดไปเลย ไม่แพง

เสร็จแว้ว

ไม่งั้นก็ซื้อสำเร็จรูป 600กว่าบาทมั่ง กามาเบย์ ไรซักอย่างนี่แหละครับ

Comment

Scythe KAMA BAY ครับ 650 บาทของใหม่
      http://www.tkcom99.com/product_detai...5&s_cat_id=103

แต่ลองเอาเป็นแบบดูก็ได้ครับ หรือหาตะแกรงปิดหน้าเคสแบบของผมก็ได้ 3ช่องคงใส่พัดลม12เซนพอดีครับ

Comment

ขอบคุณมากฮ่ะ

ตอนนี้เล็ง ลำโพงตัวเล็กของวิทยุตัวเก่าที่เสียไว้แระ วัดดู ขนาดพอดีเลย ได้ตะแกรงหน้าแระครับ ^^

ที่เหลือ เดี๋ยวคงต้องซื้อแผ่น อคริลิค เอาแล้วล่ะ

^^

Comment

Thermaltake Icage 850 บาท สวยพักลมยักษ์ มีไฟ ใช้อยู่เย็น อ่ะ แต่แสบตาจังเลย

Comment

จ๊าบมากท่าน

Comment

จะทำอยู่เหมือนกันคับ

Comment

คิดอยู่เหมือนกันครับ

ได้แนวทางแล้ว อิอิ

Comment

ลองดูของผมนะคับน่าจะทำง่ายกว่านะคับ

มันคือ........

ไม่ได้ถ่ายรูปตอนทำคับ
                  เครื่องมือ+อุปกรณ์
                  -กล่องใส่ซีดีเก่าๆ
                  -มีด
                  -กรรไกร
                  -ไม้บรรเหล็ก
                  -กาวตราช้าง

Comment

ท่านบนไอเดียดีมากๆเลยครับ

ออกมาสวยด้วย

^^

Comment

ชอบเจ้ากล่องซีดี

Comment

ผมเล่นกับตาข่ายเหล็ก ม้วนละร้อยห้าสิบบาท มีขายแถวบ้านหม้อครับ....ม้วนนึงกางออกมายาวเหมือนกัน

ู^
                        ^
                        ของเหลือจากการทำฝาข้าง

^
                        ^
                        วัดขนาดให้พอดีช่อง แล้วใช้กรรไกรตัดเหล็กตัดเอา ขัดซะหน่อย พ่นรองพื้น + ทำสี

^
                        ^
                        ส่วนพัดลมผมเล่นกาวสองหน้าแบบบาง + เหนียวแปะซะ อยู่เรนิ่งๆ

^
                        ^
                        เล่นกันทื่อๆเร แหะ แหะ ถ้าใช้พัดลมสีดำจะดูโอเคก่า ตัวที่ผมใช้อยู่เยอะ แต่ของผมส่งไปเครมหมดแล้ว...เหลือแต่ตัวใส ตอนแรกกะทำช่องสีดำบังไว้เหมือนกัน แต่ยังหาวัสดุแหล่มๆไม่ได้เร เล่นงี้ไปก่อน ใส่ตะแกรงก็แปะลงไปเท่านั้น เพราะวัดขนาดและ ตัดไว้ฟิตๆพอดีช่องแล้ว ไม่ให้สั่น

^
                        ^
                        แหะ แหะ เสร็จสมบูรณ์ เป็นอีก 1 ทางเลือกครับ

Comment

กล่อง DVD

Comment

อันนี้บังเอินทำมันหัก

Comment

ภูมิปัญญาชาวบ้านจริงๆเลยครับ ชอบไอตรงกล่อง DVD นั้นแหละง่ายเนียลดี

Comment

Working...
                              X