Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำลังจะซื้ออีกเครื่องคับ แนะนำหน่อยนะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังจะซื้ออีกเครื่องคับ แนะนำหน่อยนะ

ใช้ MacBook อยู่คับ ว่าจะซื้อ iMac ตัวใหม่หน่ะคับ

แต่งบน้อยคับ แล้วแฟน+ผมด้วย อยากล่นเกมหน่ะคับ ลำำพัง เกม เด็กหญิงๆ หน่ะไม่เท่าไรคับ

แต่ผมหน่ะ อยากเล่นพวก Need for speed ได้บ้างหน่ะคับ (ไปถึง Prostreet ก้อดีนะคับ แบบ

ลื่นๆหน่อย)

เลยอยากถามว่า ...... iMac ตัวต่ำสุดหน่ะคับ

iMac 20inch : 2.4GHz Intel Core 2 Duo (New)
    2.4GHz Intel Core 2 Duo
    1GB memory
    250GB hard drive1
    8x double-layer SuperDrive
    ATI Radeon HD 2400 XT with 128MB memory

ไหวรึป่าวคับ ตามที่ผม (กะแฟน) ต้องการไหมคับ ขอความคิดเห็นหน่อยนะคับ

ยังรอคำแนะนำนะคับ

Comment

น่าจะพอเล่นได้นะครับ
      แต่ ramน้อยจัง

Comment

prostreet ไหวมันไหวครับ แต่ต้องปรับต่ำๆเลยหล่ะ ของผม 2.66 HD2600pro ยังต้องปรับกลางๆเลย

Comment

Originally posted by popozz View Post
          น่าจะพอเล่นได้นะครับ
          แต่ ramน้อยจัง
          ขอบคุณคับ แต่ก้อกะจะอัำพเปน 4 g ตามสมัยนิยมหน่ะคับ

ออ..เคยเหนใน youtube อันนึง มันตุำกๆอ่ะคับ

ยังรอความคิดเหนอีกนะคับ

Comment

Originally posted by tassapon View Post
            prostreet ไหวมันไหวครับ แต่ต้องปรับต่ำๆเลยหล่ะ ของผม 2.66 HD2600pro ยังต้องปรับกลางๆเลย
            โว้ว ขอบคุณคับสำหรับคำแนะนำและบอกกล่าวคับ

ถามต่ออีกนิสคับ ว่าแล้วในอนาคตอันใกล้เนี่ย มันจะยังโอรึป่าวคับ สำหรับทั้งสเปคของพี่ (แระก้อของ

ผมหน่ะคับ (อยากใช้ต่อได้ซักอีก 5 ปี ))

ปล.. แล้วของพี่ปรับกลางๆเนี่ย เสียรมณ์มะคับ

Comment

Originally posted by por_Ammo View Post
              โว้ว ขอบคุณคับสำหรับคำแนะนำและบอกกล่าวคับ

ถามต่ออีกนิสคับ ว่าแล้วในอนาคตอันใกล้เนี่ย มันจะยังโอรึป่าวคับ สำหรับทั้งสเปคของพี่ (แระก้อของ

ผมหน่ะคับ (อยากใช้ต่อได้ซักอีก 5 ปี ))

ปล.. แล้วของพี่ปรับกลางๆเนี่ย เสียรมณ์มะคับ
              มันก็ยังใช้ได้ดี "สำหรับงาน" ไปอีกหลายปีครับ อย่างน้อยก็ 3-5 ปี

แต่อนาคตมันก็จะออกใหม่เรื่อยๆอยู่แล้วแหละนะ อยากตามก็ตามไม่อยากก็ไม่เป็นไร spec นี้ก็อยู่อีกนานครับ

ปรับกลางๆไม่เสียอารมณ์หรอกครับ เพราะผมไม่ได้เล่นเกม ที่ลงไว้ก็แค่ลองลงเล่นๆครับ เล่นเกมผมเล่น console อยู่แล้ว คอมไว้ทำงานเท่านั้น

Comment

Originally posted by tassapon View Post
                มันก็ยังใช้ได้ดี "สำหรับงาน" ไปอีกหลายปีครับ อย่างน้อยก็ 3-5 ปี

แต่อนาคตมันก็จะออกใหม่เรื่อยๆอยู่แล้วแหละนะ อยากตามก็ตามไม่อยากก็ไม่เป็นไร spec นี้ก็อยู่อีกนานครับ

ปรับกลางๆไม่เสียอารมณ์หรอกครับ เพราะผมไม่ได้เล่นเกม ที่ลงไว้ก็แค่ลองลงเล่นๆครับ เล่นเกมผมเล่น console อยู่แล้ว คอมไว้ทำงานเท่านั้น

เำหมือนจะโดนบ่น หาว่า ''กินข้าวแต่ดันใช้จอบ'' อิอิ ไม่เปนไรคับ ขอบคุณมากๆ

ดันจะใช้แบบไม่ค่อยตรงวัตถุประสงค์ เลยโดนติง

แต่ก้อ อยากได้ไว้เล่นแก้เซ็งด้วยอ่ะคับ อิอิ

Comment

ได้มาแระคับ ได้ตัว 2.66 มา อิอิ

แต่ติดอยากจะรบกวนพี่ใน MacZone อีกนิสอ่าคับ

คือผมอ่า จะต้องใช้ tiger กะ iMac ผมใช้ Leopard ไม่ได้คับ plugin ของโปรแกรมที่ผมใช้มันไม่รับ

เดิมแต่ก่อนเคยมีคับ มากะ Macbook แต่มันหายไปไหนแระไม่รุ นานมากแระคับ

เลยอยากจะรบกวนพี่ๆช่วย upload ให้ผมหน่อยอ่าคับ หรือบอกพิกัดให้จิ้มก้อได้คับ

หาดูทั่วแล้วคับ ไม่มีใครปล่อยให้โหลดเลย (ได้เครื่องมา ก้อยังใช้ไม่ได้อีก)

คงต้องรบกวนแระคับบบ

ออ.... มีใครโดน ไฟดูดจาก คียบอด ของ imac บ้างคับ (ผมโดน (บ้านผมพื้นกระเบื้อง (เอาพรมมาปูก้อโดนคับ

(พรมอาจจะบ้างไป)))

Comment

tiger นี่ แนะนำให้หาใน piratebay.org ครับ

ส่วนคีย์บอร์ด ก็โดนกันหมดนะ ถ้าไม่เปลี่ยนสายไฟเป็น 3 ขา แต่ห้องผมเป็นพื้นไม้ ก็ไม่โดนดูด

Comment

tiger นี่ แนะนำให้หาใน piratebay.org ครับ

ส่วนคีย์บอร์ด ก็โดนกันหมดนะ ถ้าไม่เปลี่ยนสายไฟเป็น 3 ขา แต่ห้องผมเป็นพื้นไม้ ก็ไม่โดนดูด
                      ขอบคุณพี่มากๆคับ เวบนี้ไม่ได้เข้าเลย กะลังเข้าไปหาอยู่คับ หวังว่าน่าจะได้คับ

ตกลงโดนกันหมดใช่มะคับ อิอิ กลัวเปนหมันอ่าคับ (แต่ก้อดีนะ)

Comment

พี่ tassapon คับ ผม PM. ไปหา รบกวนด้วยนะคับพี่

Comment

เพิ่งรู้ว่า คีย์บอร์ด Mac โดนไฟ ดูด ดีนะพื้นเราเป็นพรหม อิอิ

Comment

Originally posted by vani11ass View Post
                            เพิ่งรู้ว่า คีย์บอร์ด Mac โดนไฟ ดูด ดีนะพื้นเราเป็นพรหม อิอิ

ช่ายคับ ดูดแรงซะด้วยนะ

แต่ถ้าอยากเปนหมัน ก้อต้องเอาพรมออกอ่าคับ

Comment

Working...
                            X