Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยวิเคราะห์อาการ เครื่องติดดับ ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยวิเคราะห์อาการ เครื่องติดดับ ทีครับ

พอเปิดเครื่องไฟเข้าสักพักก็ดับ แล้วอีก3วิ มันก็ติดเอง เป็นแบบนี้ทุกครั้ง ครับ
    เพราะเมื่อคืนเพิ่งได้เคสใหม่มา ก็ต่อเสร็จ เทสอาการเป็นดังที่ว่า ก็เลยไล่สายไฟ ถอดนั่นถอดนี้ ก็ไม่หาย ช่วยชี้แนะสาเหตุทีครับ

spec
    cpu E8400+true black
    mobo p5q deluxe
    ram geil ultra 2x2 g
    vga PWC 4870 1gb 256 ddr5 pcs+
    power i cute pro 750 w
    hdd seagate 250 gb
    light on dvd r/w
    พัดลม 120 มิล 4 ตัวครับ

คาใจมากมาย ขอบคุณทุกท่านครับ

ต่อลอยนอกเคสเป็นมะครับ

Comment

ก่อนจะยัดลง เคส ก็ ทดลองเปิดกับเคสเก่าก็ไม่มีอาการนี้ครับ
      แล้วก็มาต่อลอย test bed ก็ ไม่มีปัญหาครับ

เคสที่ได้มาใหม่ เคสโนบิ ครับ

Comment

สักพักนี้นานใหมกว่าจะดับ

Comment

แค่แปปเดียวครับ 1-2 วิ ได้ครับ แล้วก็ดับ จากนั้น อีก 2-3 วิ มันก็ติดบูสเข้าเป็นปกติครับ คุณ wikorn

Comment

ดันนิด นะครับ

Comment

ลองเช็คปลั๊กเมนบอร์ดรึยังคับ

Comment

Originally posted by assoluto View Post
                ก่อนจะยัดลง เคส ก็ ทดลองเปิดกับเคสเก่าก็ไม่มีอาการนี้ครับ
                แล้วก็มาต่อลอย test bed ก็ ไม่มีปัญหาครับ

เคสที่ได้มาใหม่ เคสโนบิ ครับ
                ที่อื่นไม่เป็น เป็นกะเคสนี้ ไม่ใช่ช๊อตเหรองับ แต่เคสก็เทพนา ไม่น่าช๊อตกะเคสได้

Comment

ผมก็เคยเป็นเหมือนกัน ไม่น่าจะผิดปกติ เพราะใช้งานได้ปกติ

Comment

เพิ่มเติมครับ ตอนขันน๊อตเมนบอร์ด ผมขันน๊อตติดกับเมนบอร์ดเลย
                    ไม่ได้ รองแหวนยางรึฉนวน อะไรเลยครับ

แต่ปกติ เคสตัวเก่าก็ทำแบบนี้นะครับไม่มีแหวนรองเหมือนกัน
                    แต่แคสตัวเก่าเป็นเหล็ก แต่โนบิเป็นอลู มีโอกาศเป็นไปได้รึป่าวคับที่จะช๊อต

เพิ่งจะเคยใช้เคสอลู นี่หละครับเย็นได้ใจมั๊กๆ

Comment

Originally posted by skyline_008 View Post
                      ผมก็เคยเป็นเหมือนกัน ไม่น่าจะผิดปกติ เพราะใช้งานได้ปกติ

ตอนนี้ยังเป็นอยู่รึป่าวครับ
                      คือผมกลัวว่าจะเกิดอาการข้างเคียงกับ Hardware ที่ได้รับไฟขาดช่วงขาดตอนอะครับ
                      อีกอย่าง ผมหาสาเหตุไม่ได้ คาใจมากมายคับ พี่น้อง

Comment

ดันครับ คิดถึงแต่ลูกรัก มาทำงาน ก็ลืมดึงปลั๊กออก จะเป็นยังไงมั่งเนี่ย
                        ไม่เป็นอันทำงานครับ พี่น้อง

Comment

Working...
                        X