Announcement

Collapse
No announcement yet.

LG 27GL850-B กับราคา 12,900 !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Deliveryz View Post
    contrast ตัวนี้อยู่แถว 850+-
    IPS ทั่วไปอยู่ช่วง 800-1200 คนเลยคิดว่ารายละเอียดสีดำน่าจะด้อยกว่าตัวอื่น
    ซึ่ง 850 ผมก้ไม่ชัวว่าจะแย่กว่า 1000++ แค่ไหนครับ ต้องไปลองดูตัวจริง
    เวป rtings อ้างไว้ว่า "Noticeable difference: 500" คือ contrast ต้องต่างกันประมาณ 500 ถึงจะแยกออกครับ

850 กับ 1100 ต่างกันแค่ 250 เอง น่าจะแยกไม่ออก

Comment

contrast ถ้าเทียบกับ ips ด้วยกัน แทบไม่รู้สึกครับ มองผ่านได้
      แต่ถ้าเทียบกับอย่างอื่นแล้วหล่ะก็ชัดเจนครับ

Comment

มาตามอ่าน ว่าจะจัดซักตัว

ผมพลาดอะไรไปไหม?

Comment

Originally posted by kitti.kit View Post
          มาตามอ่าน ว่าจะจัดซักตัว

ผมพลาดอะไรไปไหม?
          สมควรในการซื้อครับ

Comment

รักเลย ดูหนังเล่นเกมส์ บันเทิงขึ้นเยอะ

Comment

Comment

ถามคนที่ซื้อหน่อย จอโยกแล้วมีโคลงมั้ยครับ ขาตั้งพัฒนายัง ทุกวันนี้ใช้ lg 23 นิ้ว ขาพลาสติก จับโยกทีสะบัดซ้ายขวาแรงมาก

Comment

Originally posted by Casnova0 View Post
                  ถามคนที่ซื้อหน่อย จอโยกแล้วมีโคลงมั้ยครับ ขาตั้งพัฒนายัง ทุกวันนี้ใช้ lg 23 นิ้ว ขาพลาสติก จับโยกทีสะบัดซ้ายขวาแรงมาก
                  โคลงนิดหน่อยครับไม่มาก แต่เดลที่ใช้อยุ่ดูแข็งแรงกว่า สำคัญเลยคือจอปรับหันซ้ายขวาไม่ได้ครับ

Comment

จัดมีเรียบร้อยแล้ว ใจจริงอยากได้ 34gl750 เอาตัวนี้มาลองก่อน98278D4B-BC5E-46AC-BC97-682666C9E5E7.jpg

Comment

เห็นว่าอยากได้ 34gl750 พอดีผมเพิ่งซื้อมาลองใช้ 2 วันแล้ว เลยให้ข้อมูลไว้ประกอบการตัดสินใจครับ
                      ข้อดี คือ มันทำได้ทุกอย่างตามเสปคที่กำหนด ถ้าซื้อมาดูหนัง เล่นเกมส์ เป็นหลักผมแนะนำเลยครับ 21:9 มันจะได้มุมมองที่ถ้าได้ลองใช้แล้วให้กลับไปใช้ 16:9 เล่นเกมส์อีกจะอึดอัดมาก
                      ข้อเสีย คือ จอมีขนาดใหญ่เกินความละเอียดที่มันมี ดังนั้นค่า ppi จึงต่ำเกินไปในมุมมองของผม เวลามองพวกตัวอักษร จะเห็นรอยแตกชัดเจน ไม่เหมาะกับการนำมาทำงานที่ต้องการความละเอียด แนะนำว่าถ้าอยากเล่น 21:9 ขนาด 34 นิ้วจริงๆให้ลงทุนซื้อ 1440p ไปเลยครับ

Comment

Originally posted by Casnova0 View Post
                        ผมมองข้ามข้อนั้นไปเรื่องเล็กสำหรับผม 2k IPS HDR G SYNC 144Hz นี้ซิเรื่องใหญ่...

Comment

Originally posted by amed View Post
                          จัดมีเรียบร้อยแล้ว ใจจริงอยากได้ 34gl750 เอาตัวนี้มาลองก่อน[ATTACH=CONFIG]4496384[/ATTACH]

Comment

ของร้าน Top value เคลมที่ไหนได้บ้างครับ กำลังว่าจะจัดลดราคาอยู่ เหลืออีกไม่กี่นาที.
                            https://shopee.co.th/LG-Monitor-27-%...129.6908733544

Comment

Originally posted by Echizen14 View Post
                              ของร้าน Top value เคลมที่ไหนได้บ้างครับ กำลังว่าจะจัดลดราคาอยู่ เหลืออีกไม่กี่นาที.
                              https://shopee.co.th/LG-Monitor-27-%...129.6908733544
                              แนะนำแชทถามร้านทางแอป shopee เลยครับ ว่าเคลมได้ที่ไหน ประกันของอะไร

Comment

Originally posted by Charizard View Post
                                แนะนำแชทถามร้านทางแอป shopee เลยครับ ว่าเคลมได้ที่ไหน ประกันของอะไร
                                จัดมาแล้วครับ ร้านบอกส่งศูนย์ LG ได้เลยครับ

Comment

Working...
                                X