overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: FEAR2 ฉากแรกไปไงครับ

OverclockZone Member

Default FEAR2 ฉากแรกไปไงครับ

FEAR2 ฉากแรกไปไงครับ หาทางไปไม่เจอครับ

ไม่มีรูปปลากอบแล้วจะบอกถูกไหมนิ
    ของใช้กระทู้เลยแล้วกันนะคือว่าเล่นจนไปรอบนึงละแต่ไม่ค่อยเข้าใจเรื่องราวสักเท่าไหรใครพอจะบอกได้ไหมคับว่าเรื่องราวมันเป็นยังไงประมาณว่าจบแล้วยังงง

OverclockZone Member Violent's Avatar

Quote Originally Posted by Jai2007 View Post
    ไม่มีรูปปลากอบแล้วจะบอกถูกไหมนิ
    ของใช้กระทู้เลยแล้วกันนะคือว่าเล่นจนไปรอบนึงละแต่ไม่ค่อยเข้าใจเรื่องราวสักเท่าไหรใครพอจะบอกได้ไหมคับว่าเรื่องราวมันเป็นยังไงประมาณว่าจบแล้วยังงง
    ไปตั้งกระทุ้ใหม่แล้วบอกด้วยว่า สปอย เต็มๆ ด้วยนะ แล้วจะไปตอบให้

เดียว จะมีคนไม่อยากโดนสปอย เข้ามา มันไม่ดี

คือว่า ผมโหลด เกม F.E.A.R.2 Demo มาลองเล่นแล้วเข้ามาฉากแรกที่บริเวณ เฮลิคอปเตอร์ตก เดินไปมา ไม่เห็นทางไปต่อ อยากถามว่าจะไปต่อยังไง มีจุดสังเกตุตรงไหน

แล้ว วิธีcapภาพ ตอนเล่นเกมทำไงครับ

OverclockZone Member Violent's Avatar

ฉากแรก มี เฮลิคอปเตอร์ ตกด้วยเหรอ = =' จำไม่ได้แฮะ เกมนี้มันง่าย แบบไม่น่ามีใครติด

คงตองขอภาพประกอบ คอปเอร์ ที่มันไล่ยิงเราเปล่าหว่า

ใชข้โปรแกรม พวก จับภาพหน้าจอไง

super screen capture อะไรเงี้ย

แต่แนะนำ SnagIt9 ใช้อยุ่

Quote Originally Posted by Violent View Post
    ฉากแรก มี เฮลิคอปเตอร์ ตกด้วยเหรอ = =' จำไม่ได้แฮะ เกมนี้มันง่าย แบบไม่น่ามีใครติด

คงตองขอภาพประกอบ คอปเอร์ ที่มันไล่ยิงเราเปล่าหว่า

ใชข้โปรแกรม พวก จับภาพหน้าจอไง

super screen capture อะไรเงี้ย

แต่แนะนำ SnagIt9 ใช้อยุ่
    เริ่มฉากแรกเลยครับ มีเฮลิคอปเตอร์ไฟไหม้อยู่น่ะครับ รอบข้างเป็นกำแพง และมีประตูรั้วเหล็กก็เปิดไม่ได้ครับ ไม่รู้ไปต่อยังไง
    ตอนนี้ยัง cap ภาพไม่ได้ครับ เดี๋ยวลองหาโปรแกรมดูครับ

OverclockZone Member TheRocKMaN's Avatar

คอปเตอร์ตกนี่ใน DEMO หนิ

ปล.กระทู้ที่ไม่มีคำว่า SPOIL ก็เห็น SPOIL กันหนิ -*-

Quote Originally Posted by TheRocKMaN View Post
    คอปเตอร์ตกนี่ใน DEMO หนิ

ปล.กระทู้ที่ไม่มีคำว่า SPOIL ก็เห็น SPOIL กันหนิ -*-
    ไม่เข้าใจคำว่า Spoil อะครับ

OverclockZone Member TheRocKMaN's Avatar

Cool

Quote Originally Posted by mr.theerapong View Post
    ไม่เข้าใจคำว่า Spoil อะครับ
    SPOIL คือการบอกเนื้อเรื่อง บอกวิธีผ่าน บอกฉากจบ หรืออะไรก็แล้วแต่ที่คนที่เล่นยังไม่ถึงจุดนั้น ยังไม่ควรรู้ เพราะถ้ารู้แล้ว จะทำให้เล่นไม่สนุกครับ

เพราะฉะนั้นคือ ไม่ควร SPOIL โดยที่ไม่บอกก่อนว่า ข้อความต่อไปนี้ ผมจะ SPOIL แล้วนะ อะไรอย่างงี้

OverclockZone Member kanao's Avatar

demo จะมีเนือเรืองตอนที่ถูกระเบิดทังเมือง แล้วเริ่มเรื่องจะมีเครืองบินตก อาไรประมานนี้
    ส่วนตัวเต็มหรือเปล่าไม่รู้โหลดมา 13 กิก เริ่มเรื่องเราจะเป็นหนวยพิเศษนั้งรถหุ้มเกาะไปอาไรปามานนี้อ่ะ
    ของผมนะ โหลดมาจากเว็บนอกนะครับ

OverclockZone Member khunngern's Avatar
    แถวๆนี้นะ บางพลี บางนา

ตอนฮอตกเคยเล่นในภาคเสริมอ่ะคับ เริ่มแรกเลย ก่อนตกมันจะมีเด็กผีโผล่มาเกาะที่ฮอ อ่ะ แล้วฮอก็ตก ใช่ฉากนี้ไหมอ่ะคับ

OverclockZone Member k911's Avatar

หมายถึงตอนเปิดฉากมาเลยรึป่าว ก็เดินตรงไปเรื่อยๆ ตรงที่มีไฟไหม้ มันจะมีหลุมใหญ่ๆ คุณก็เดินลงหลุมไปครับ จากนั้นเกมมันจะตัดเข้าคัทซีนสักพัก แล้วก้เข้าสู่การเล่นฉากต่อไปเอง

ถ้ายังไม่เห็นภาพ ก็ดูเอาจาก youtube
    http://www.youtube.com/watch?v=QRnu1DEUoyk

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

DEMO ที่เห็นมาเอาหลายๆฉากมาปนกันซะเนียน

Bookmarks

Bookmarks