Announcement

Collapse
No announcement yet.

หาเกมแนว RPG ใหม่ๆแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หาเกมแนว RPG ใหม่ๆแนะนำหน่อยครับ

ตั้งแต่เล่น fallout3 จบก็เงียบเหงาจริงๆ ตอนนี้หยิบ NW2 มาปัดฝุ่นเล่นใหม่จะจบอีกรอบละ ใครมีเกม RPG ใหม่ๆสนุกๆแนะนำหน่อยครับ
    ปล.diablo3 เมื่อไรจะมา

ช่วงนี้เกม RPG บนคอมกำลังอยู่ในช่วงตกต่ำครับ ที่เด่นๆที่ผ่านมาไม่นานก็ Mass Effect, Fallout 3 และ The Witcher ส่วน NW 2 นี้ผมเล่น 1-2 ชั่วโมงผมลบทิ้งเลยสู้ภาคแรกไม่ได้แม้แต่น้อย ตอนนี้ที่ฟากความหวัง(น่าจะ)ได้ ในอนาคตก็ Diablo3 (น่าจะออกปีหน้า), Mass Effect 2 และ Starwar : Knight of the old republic 3 ครับ
    Last edited by CannavaroJ; 18 Feb 2009, 12:38:19.

Comment

เล่น DLC ของ Fallout 3 แล้วรึยังครับ...
      ช่วงนี้ RPG ใหม่ๆสนุกๆหายากเนอะ...

Comment

Originally posted by CannavaroJ View Post
        ช่วงนี้เกม RPG บนคอมกำลังอยู่ในช่วงตกต่ำครับ ที่เด่นๆที่ผ่านมาก็ Mass Effect กับ The Witcher ส่วน NW 2 นี้ผมเล่น 1-2 ชั่วโมงผมลบทิ้งเลยสู้ภาคแรกไม่ได้แม้แต่น้อย ตอนนี้ที่ฟากความหวัง(น่าจะ)ได้ ในอนาคตก็ Diablo3 (น่าจะออกปีหน้า), Mass Effect 2 และ Starwar : Knight of the old republic 3 ครับ
        มันคอนเฟิร์มว่าจะทำจริงเหรอ เห็นทำแต่ออนไลน์ The old repuplic ง่ะ...

Comment

ตามนั้น กำลัง เฝ้ารอ Dragon age อยู่

แนะนำเลย กะมีแต่ mass effect / Starwar : Knight of the old republic

เน้นแต่เกมยังใหม่ใช่เปล่า เดี่ยวกำลังจะลอง Jade Empire - Special Edition แต่ คง action-RPG มากกว่า ทีจะเรียก RPG จิงๆ อะมั้ง

Comment

อันนี้ใช่เปล่าครับ เหะๆ

Comment

HERO MASTER อุดหนุนของไทยครับ ^_^

Comment

555

ผมชอบแนวนี้อ่า act+ rpg เก่าแล้วแต่เรื่อยๆๆ ครับ
                Titan quest immortalthrone + โกงเงิน

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
                  มันคอนเฟิร์มว่าจะทำจริงเหรอ เห็นทำแต่ออนไลน์ The old repuplic ง่ะ...
                  ผมก็ได้ข่าวว่าจะทำเป็นแบบ MMORPG เหมือนกันครับ ฟังแล้วเครียดไปเลยเหมือนกัน แต่ผมเชื่อฝีมือ Bioware นะครับว่าน่าจะทำออกมาได้ดี

แล้วได้ข่าวว่า ภาคใหม่ของ SW : Knight of the old republic มันไม่ใช้ภาค 3 แต่มันคือ 3,4,5,6,7,8,9 ครับ ทาง Bioware บอกว่ามันเป็นเกมที่มีขนาดใหญ่ทีสุดเท่าที่เคยสร้างมาครับ

Comment

Originally posted by aekshow View Post

Comment

Originally posted by CannavaroJ View Post
                      ผมก็ได้ข่าวว่าจะทำเป็นแบบ MMORPG เหมือนกันครับ ฟังแล้วเครียดไปเลยเหมือนกัน แต่ผมเชื่อฝีมือ Bioware นะครับว่าน่าจะทำออกมาได้ดี

แล้วได้ข่าวว่า ภาคใหม่ของ SW : Knight of the old republic มันไม่ใช้ภาค 3 แต่มันคือ 3,4,5,6,7,8,9 ครับ ทาง Bioware บอกว่ามันเป็นเกมที่มีขนาดใหญ่ทีสุดเท่าที่เคยสร้างมาครับ
                      สงสัยเล่นทั้งปีคงไม่จบ - - ประหยัดตังดี

Comment

Originally posted by aekshow View Post

Comment

5555ฮาาาาาอีกแล้ว

ลองดูนี่ใหมtitan quest อิอิgothic3 : forkasen

Comment

เก็บเงินซื้อ xbox360 สอย star ocean แล้วจะเห็นความแตกต่างอย่างสุดขั้วระหว่าง rpg ญี่ปุ่น กับ ยุโรป

SW KotOR online น่าจะเก็บตังนะครับ ท่าทางลงทุนสูงมาก คงกะจะตีตลาดโลกแบบ WoW เลยล่ะมั้ง

Comment

sacred 2 ครับมันดีนะลองดู

Comment

Working...
                              X