Announcement

Collapse
No announcement yet.

เตือนภัย ซื้อของใน Shopee

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เตือนภัย ซื้อของใน Shopee

เมื่อ 2 สัปดาห์ก่อนผมสั่งซื้อ apple watch จากร้าน @maxhome19 (Line : maxhomeshop)
    โดยสั่งซื้อ Apple Watch Series 3 (ราคา 4,900 + ค่าส่ง 100) รวม 5,000 บาท
    ทางร้านแจ้งว่า Wallet ของ Shopee มีปัญหา ให้โอนผ่าน

ธนาคาร กสิกรไทย บัญชี 0613128476 ชื่อบัญชีคุณกฤษณา

หลังจากทำการโอนสามารถติดต่อกับผู้ขายได้
    แจ้งว่าวันรุ่งขึ้นจะส่งของเนื่องจากต้องไปงานศพ วันรุ่งขึ้นแจ้งว่าจะส่งเลข EMS (เงียบ)
    ผ่านมา 3 วัน จนถึงวันนี้ปิด Line หาย สถานะทาง Shopee ขึ้น "ผู้ใช้ถูกระงับ"
    ฝากเตือนเพื่อน ๆ ด้วย ถ้าเป็นบัญชีดังกล่าว **** ห้ามโอน ****

เพิ่มเติมครับ

Comment

Comment

มุขคลาสสิค หากินใด้ยาวๆจริงๆ - - เจตนาโกงแดงแจ๋ซะขนาดนั้น

Comment

Wallet ของ Shopee มีปัญหา ก็ต้องติดต่อ shopee โดยตรงครับ ว่ากดสั่งซื้อไม่ได้หรือยังไง อย่าโอนตรงเด็ดขาด

Comment

Shopeeเขาก็เตือนอย่าซื้อโดยตรง อาจโดนหลอกได้

Comment

เวลาที่ผมซื้อของกับเวปพวกนี้ ก็เลือกเก็บเงินปลายทางเป็นหลักครับ

ถ้าให้โอนก็ต้องโอนผ่านเวปเท่านั้น ถ้าของส่งยังไม่ถึงก็เลื่อนเวลาโอนเงินให้ผู้ขายได้ครับ

นี่ตัวอย่างให้ผมโอนก่อนแล้วจะส่งทันที ผมก็ไม่สนยังสั่งใน LAZADA เพราะถ้าจะขายจริงก็น่าจะใช้เงื่อนไขเดียวกับหน้าเวปได้ ไม่จำเป็นต้องให้โอนก่อน

สุดท้ายรออาทิตย์กว่าก็ยังไม่ส่งของ สถานะการสั่งซื้อนิ่งเลย สุดท้ายผมก็ไปยกเลิกเองเพราะเข้าไปดูไม่ได้แล้วครับ ตอนนี้คนขายหายไปเรียบร้อยแล้วครับ

Comment

แม้แต่ร้านใหญ่ๆ ไม่มีสินค้า ก็เคยเจอมาแล้ว ประเภท มีเครื่องสุดท้าย แต่ก็ไม่มีสต็อคจริง ปล่อยให้รอจน เลยกำหนด ต้องต่อเวลา หากไม่ต่อจะถือว่ารับสินค้าแล้ว หรืออาจจะส่งสินค้าไม่ตรงกับรูปมา เมื่อเซ็นรับ ก็เงินบินไปแล้ว ต้องระวัง

Comment

Working...
                X