Announcement

Collapse
No announcement yet.

Code D5

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Code D5

รบกวนท่านสมาชิกหน่อยครับ ผมoc ram จาก4133ไป4200 รีสตาร์ทแล้วติด code D5 คืออะไรครับแก้ไขยังไง. D5 = no space for legacy option rom
    ขอบคุณครับ

d5 โค๊ดแรมนั่นแหละ เพิ่มไฟดู ถ้าไม่ได้ก็ไม่ต้องฝืน

Comment

ขอบคุณครับ เพิ่งปรับบัสขั้นเดียวเองครับ บัสแรมเดิมๆก็4133แล้ว

Comment

ขึ้นว่าลากแรมเกิน 4000 ไม่ง่ายหรอกครับ

โชคดีแค่ไหนแล้วที่ XMP 4133 ผ่านนนนน
        Last edited by LipkiZ; 8 Nov 2019, 17:19:11.

Comment

เมพเบย

Comment

แจ้งผลครับ ที่oc ไม่ได้เพราะ บอร์ดกับแรมไม่เข้ากันครับ (qvl) ใช้ได้แค่ xmp

Comment

เกี่ยวอะไรอ่ะ

Comment

คิดเหมือนผมเลย จนผมลองทุกวิธีแล้ว ก็เลยลองหาแรมที่รุ่นโมเดลตรงจากที่asusส่เมล์มา ได้ trident z 4133ที่ทำงานมาลอง ใช้ได้ปกติ ocได้ยันบัสที่เมนบอร์ดลองรับ กด cl ก็ได้ ส่วนแรมผมเอาไปลองกับเครื่องที่ทำงาน xi Formular ใช้งานปกติocได้สุด กดclก็ได้ ที่ต่างกันคือรหัสโมเดลของแรมผมมีในตัวformular แต่บอร์ดhero ผมไม่มี เพราะผมลองแล้วครับถึงได้บอกไม่ใช่แค่โทรถามทางasusแล้วพอได้ข้อมูลมาก็เชื่อทุกอย่าง

Comment

หรือลองเข้าเว็บ g skill trident ดูก็ได้ครับ แต่ละรุ่นจะมี qvl บอกว่าใช้ได้กับบอร์ดรุ่นไหนบ้าง

Comment

Originally posted by sathool View Post
                    หรือลองเข้าเว็บ g skill trident ดูก็ได้ครับ แต่ละรุ่นจะมี qvl บอกว่าใช้ได้กับบอร์ดรุ่นไหนบ้าง
                    qvl แม่งพาพังไปหลายเคสแล้ว บอกเปิดติด เปิดไม่ได้ก็มี

Comment

Working...
                    X