Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนสอบถามปัญหาเพิ่มแรมในโน๊ตบุ๊คแล้วเครื่องไม่ boot

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนสอบถามปัญหาเพิ่มแรมในโน๊ตบุ๊คแล้วเครื่องไม่ boot

notebook asus K556UQ-XX082D ครับ รุ่นนี้มีแรมมาให้ 4gb เป็น ddr4 2133 (เช็กจาก cpu-z และสเปคในหน้าเว็บasus)ผมจึงอยากใส่เพิ่มอีก 8gb ทีนี้เลยซื้อแรมยี่ห้อ g.skill มา ddr4 bus 2133 เหมือนกัน cl เท่ากัน แต่พอใส่แล้วเปิดเครื่องกลับไม่ติด ไม่ขึ้นโลโก้ ไม่สามารถเข้า bios ได้ ไม่มีเสียง แต่มีไฟช่อง battery กระพริบเป็นจังหวะสั้นๆ 2 ครั้ง-หยุด , 2ครั้ง-หยุดวนไปเรื่อยๆ พอปิดเครื่องแล้วเอาแรมออกแล้วเปิดใหม่ก็เปิดได้ปกติครับ เบื้องต้นลองอัพไบออสแล้วก็ยังไม่ได้ครับ ไม่แน่ใจว่าแรมมีปัญหาหรือเปล่า พอดีไม่มีแรมตัวอื่นให้ลอง ใครพอทราบสาเหตุ/วิธีแก้ไขรบกวนแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ใส่ตัวใหม่ ตัวเดียว ติดไหมครับ
    ถ้าไม่ติด หรือใช้ร่วมกันกับตัวเก่าไม่ได้
    รี หรืออัพไบออสแล้วก็ตาม
    รีบแจ้งขอคืนเงินดูครับ

ปกติ เวลาเพิ่มแรมโน้ตบุ้ค แนะนำยกไปใส่หน้าร้านได้เลยครับ
    เทสใช้ได้ เปิดติด จ่ายเงินได้เลย
    Last edited by taibkk; 9 Nov 2019, 00:56:56.

Comment

แรมตัวเดิมที่ติดมามันเป็นแบบฝังบอร์ดครับ

Comment

ใช้ได้เรียบร้อยครับ ลองเปลี่ยนแรมรุ่นเดิมตัวใหม่ไป

Comment

Working...
        X