Announcement

Collapse
No announcement yet.

#195/2562>>iPhone5/VIVO/IPCam/WebCam/DV4000/Divoom/True/M300/A7000/ ปิด 9 | 12.58.58

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• #195/2562>>iPhone5/VIVO/IPCam/WebCam/DV4000/Divoom/True/M300/A7000/ ปิด 9 | 12.58.58

#195/2562>>iPhone5/VIVO/IPCam/WebCam/DV4000/Divoom/True/M300/A7000/ ปิด 9 | 12.58.58

กติกาประมูล

1 ประมูลเพิ่มครั้งละเท่าไรก็ได้แต่ลงท้ายด้วยเลข 0 (ไม่เอาเศษสตางค์นะครับ)
    2 ปิดประมูล วันที่ 9-11-2562 เวลา 12.58.58 น (ยึดเวลาตาม web)
    3 ผู้ชนะการประมูลกรุณาโอนเงินภายใน 24 ชม. หลังจากแจ้ง PM หรือ โทรฯ แจ้งผลการประมูล
    4 ส่งของภายใน 24 ชม. หลังจากได้รับหลักฐานการโอนเงินแล้ว (ถ้ามีเหตุที่ไม่สามารถส่งได้จะแจ้งให้ทราบ)
    5 ใส่รายการสินค้าและราคาจะลงเบอร์โทรหรือไม่ลงก็ได้ตามสะดวก
    6 ผู้ประมูลต้องรับผิดชอบในการประมูล ไม่มีข้อยกเว้นใดๆ ดังนั้นก่อนประมูลควรคิดให้ดีก่อนนะครับ
    7 กรณีเกิดปัญหา web ล่ม ไม่มีการเลื่อนนะครับยึดตามเดิม
    8 กรณีมีผู้เสนอราคาเท่ากัน ยกผลประโยชน์ให้ผู้ที่เสนอราคาก่อนเป็นผู้ชนะครับ
    9 เมื่อสิ้นสุดการประมูล จะสรุปและจะติดต่อกลับไปทาง PM หรือเบอร์โทร ของผู้ที่ชนะ
    10 ผู้ชนะการประมูลต้องรับผิดชอบค่าโอนเงิน และค่าในการส่งของเองนะครับ มีให้เลือกโอน 3 ธนาคาร คือ กรุงเทพ ไทยพานิชย์ และ กสิกร ครับ
    11 หากเกิดปัญหา หรือข้อขัดแย้งที่นอกเหนือจากนี้ ผมขอเป็นผู้ตัดสินเองนะครับ
    12.ถ้าประมูลได้มากกว่า 1 ชิ้น จะคิดค่าส่งชิ้นที่แพงสุดก่อน ชิ้นต่อไปคิด 50% ของราคาส่งที่แจ้งไว้
    13.ห้ามผู้ร่วมประมูล Edit post ทุกกรณี หากต้องการใส่ราคาใหม่ ให้โพสต์ใหม่นะครับ หากมีการ Edit จะไม่นับโพสต์นั้นๆ นะครับ

1.Car Camera WDR Full HD 1080P

กล้องติดรถยนต์
    มีแต่ตัวนะครับ อุปกรณ์อื่นๆ ไม่มีให้
    เครื่องทำงานปกติ แบตเสื่อมแล้ว ถอดสายไม่ถึงนาทีก็ดับ
    เลนส์มัวๆ หน่อย ลองเอาไปขัดดูครับ
    แต่ตัวกล้องมีภาพชัดเจนอยู่ครับ

รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

เปิด 200 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

2.iphone 5 ตัวที่ 1

เครื่องสภาพตามรูปเลยครับ
    ลองให้ไม่ได้ ไม่มีแบตมาด้วยนะครับ
    ตีเสียไปครับ ปล่อยเป็นอะไหล่ ไม่มีประกันนะครับ

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

3.iPhone 5 ตัวที่ 2

เครื่องสภาพตามรูปเลยครับ
    ลองให้ไม่ได้ ไม่มีแบตมาด้วยนะครับ
    ตีเสียไปครับ ปล่อยเป็นอะไหล่ ไม่มีประกันนะครับ

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

4.HP DV4000

เครื่องสภาพยังถือว่าดีใช้ได้ครับ
    เมื่อก่อนใช้ได้ปกติ
    ตอนนี้ไม่มีแรมลองนะครับ
    แต่ลองเปิดเครื่อง เครื่องร้องหาแรมนะครับ (บอร์ดไม่เสียแน่ๆ)
    อย่างอื่นก็น่าจะยังใช้ได้ จอไม่แตก ไม่ร้าวนะครับ
    DVD ยังอยู่ แบตยังมี รีโมทเครื่องก็ยังอยู่

ปล่อยเป็นอะไหล่ไปนะครับ ลองให้ไม่ได้ ไม่มีแรมลอง
    ได้ตัวเครื่องตามรูปไปนะครับ
    ไม่มีแรม ไม่มี HDD ไม่มีสายชาร์จให้นะครับ

ขอไม่ประกันนะครับ เพราะลองไม่ได้ (แต่บอร์ดร้องหาแรม อันนี้ประกันให้ครับ)

เปิด 200 บาท +ส่งลงทะเบียน 150 บาท

5. Plenty C50Pro IP camera

มีตัวเครื่องแค่ตามในรูปนะครับ
    หม้อแปลง เสา Wifi ไม่มีนะครับ
    ลองเอาหม้อแปลงตัวอื่นมาเสียบ
    ไฟ IR ติดแดงนะครับ แต่เครื่องไม่ทำงาน
    ตีเสีย ไม่มีประกันนะครับ

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 60 บาท

6.VIVO Quick Charge

ของใหม่เลยนะครับ
    ซื้อมากะจะเอาไว้ใช้เอง
    แต่ก็ไม่ได้ใช้ เพราะมีตัวอื่นอีกหลายอัน
    แค่เอามาลองเสียบว่าใช้ได้มั้ย แล้วก็เก็บลงกล่อง
    ของแท้ หรือก็อป ไม่ทราบ พิจารณาเอาเองเลยครับ

รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

7.CarCam Corder

กล้องติดรถยนต์ พร้อมตัวติดกระจก
    แบตเสื่อมแล้ว ต้องเสียบสายชาร์จใช้งาน
    การใช้งานปกติดีทุกอย่าง
    ได้ไปตามในรูปเลยครับ ไม่มีเมมให้นะครับ

เปิด 140 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

8. WEB CAM ICON GIZMO

ตัวกล้องใช้งานได้ปกติ
    ตัวหนีบใช้หนีบขอบจอ LCD ได้ปกติ แน่นหนาดี

9.Divoom Divo

ลำโพงตั้งโต๊ะรูปร่างสวยๆ
    สภาพยังดีครับ ถ้าขัดๆ ถูๆ หน่อย ใหม่วิ้งรับรองเลย
    ขนาดสูงประมาณ 20 ซม. กว้างสุดประมาณ 15 ซม.

ส่วนเรื่องเสียงก็ตามยี่ห้อละครับ
    ถือว่าเสียงใช้ได้ ถ้าไม่เน้นเบสก็จัดได้เลย

ตัวโวลลุ่มเป็นแบบสัมผัสนะครับ
    ใช้นิ้วแตะๆ เอา ได้ทั้งฝั่งซ้าย และขวา
    แต่จะยากจะง่ายหน่อยแล้วแต่อารมย์ครับ

ตำหนิหลักๆ คือรูแจ๊คหลวมๆ หน่อยครับ
    เสียบสายแล้วอาจจะต้องขยับให้เข้าที่เข้าทางก่อน
    เสียงถึงจะดังปกติ ไม่ยังงั้นเสียงจะเบาเหมือนมาไม่เต็ม

มีตัวเครื่องให้อย่างเดียวนะครับ
    หม้อแปลง 12v. 2A. หาเองนะครับ

รับประกัน 3 วันตามที่แจ้งครับ

เปิด 200 บาท +ส่งลงทะเบียน 70 บาท

10.Compaq Presario C300
    .
    .
    เครื่องสำหรับใช้งานทั่วไป
    ใครหาเครื่องทำงาน ราคาประหยัด
    จัดตัวนี้เลยครับ
    จอใหญ่ๆ สบายตา นั่งพิมพ์งานยาวๆ ได้เลย
    .
    การใช้งานเครื่องปกติดีทุกอย่างครับ
    ลำโพงเสียงดีเลยทีเดียว
    บอดี้ใหญ่ แข็งแรง
    Wifi ใช้ได้ปกติ
    .
    Spec เครื่องดูจากรูปเลยครับ
    .
    ตำหนิ แบตเสื่อมนะครับ แต่ยังพอกันไฟตกได้
    และจอมีรอยขูดขีด 1 รอย

.
    รับประกันให้ 3 วัน ตามการใช้งานปกติ
    .
    มีตัวเครื่องให้พร้อมสายชาร์จ
    เสียบใช้งานได้เลย

เปิด 800 บาท +ส่งลงทะเบียน 150 บาท

11.True Smart 4G MAX 5.0

เครื่องสภาพยังสวย
    แบตยังดี
    รูชาร์จปกติ
    ปุ่มกดได้ทุกปุ่ม

แต่ตอนนี้ ทัชแตก
    เลยออกอาการทัชไม่ไป และลั่นเอง
    เหมือนกดค้างเองที่จอ

เอาไปเปลี่ยนทัชใหม่ใช้งานได้ปกติ

ปล่อยตามสภาพ ตามรูปไปครับ
    ได้ตัวเครื่องพร้อมแบต สายชาร์จไม่มีให้นะ

รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องเปิดติดแน่นอน

เปิด 200 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

12.ซาก Toshiba Satellite M300

เป็นซากมีแค่ครึ่งท่อน ตามในรูปเลยครับ
    มีให้แค่นั้นจริงๆ

HDD ไม่มี
    Ram ไม่มี
    สายชาร์จไม่มี
    จอไม่มี
    แบตเตอรี่ไม่มี
    (Ram ไม่มีให้นะ แค่ใส่ Test เฉยๆ)

เครื่องเปิดติดอยู่นะครับ
    ลองต่อจอนอก ภาพมาปกติ
    แต่ภาพจะลาย (ตามรูป)

ลองให้แค่นี้ครับ ว่าเปิดติดแน่ๆ
    อย่างอื่นเอาไปทดสอบกันเองนะครับ

ปล่อยเป็นอะไหล่ไป

รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องเปิดติดแน่นอน

เปิด 150 บาท +ส่งลงทะเบียน 80 บาท

13.Lenovo A7000

เครื่องใช้งานได้ปกติทุกอย่าง
    สภาพยังสวยตามรูปครับ
    ปุ่มกดได้ทุกปุ่ม
    จอดีสียังสดใส แจ่มๆ ไม่แตก ไม่ร้าวครับ
    จอติดฟิล์มกันรอยไว้ให้แล้ว
    ทัชสกรีนปกติ ทัชได้ทุกจุด
    Wifi ปกติ
    บลูทูจปกติ
    กล้องชัดทั้งหน้า-หลัง
    ได้ไปยกกล่อง ทั้งหมดตามรูปที่ลง
    กล่อง คู่มือ หูฟังแท้(ยังไม่เคยใช้)
    แบตแท้ให้ 2 ก้อน
    Case 3 อัน
    เครื่องลงรอมโมฯ ของ MI ไว้ ใช้งานดี

ตำหนิ
    ริ้วรอยตามการใช้งานทั่วๆ ไป
    ไม่มีสายชาร์จ กับหัวชาร์จให้นะครับ

เปิด 1200 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

14.EN8500GT SILENT MAGIC

.
    การ์ดจอสภาพดี สวยๆ เดิมๆ
    ใช้งานได้ปกติ ดูตามรูปเลยครับ

specs ต่างๆ ดูตาม Link เลยครับ
    https://www.asus.com/Graphics-Cards/...pecifications/

.

15.DV1 Action camera

กล้องสภาพสวยๆเลยครับ
    ของเก็บนาน นานจนแบตเสื่อม
    ตอนนี้ถ้าเสียบไฟเปิดติดนะครับ
    ถอดสายดับเลย
    เอาไปทำดูครับ ปล่อยแบบนี้เลย
    .
    รับประกัน 3 วัน ว่าเสียบไฟเครื่องเปิดติดแน่นอน
    .
    เปิด 150 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

16.ลำโพงยกกอง

ได้มาแบบนี้เลยครับ
    สภาพตามที่เห็น ถือว่าพอใช้ได้
    ไม่ได้ทำความสะอาดอะไรทั้งนั้น
    มาไงไปงั้นครับ
    ได้ไปทั้งหมดตามในรูปเลย
    พร้อมทั้งสายด้วย ให้หมดกองเลย
    ไม่ได้ลอง แต่ประกันใจให้ 3 วัน ตามปกติครับ

เปิด 200 บาท +ส่งธรรมดา 100 บาท(หนักเกือบ 3 กก.)

17.APPLE Mouse A1152

สภาพยังสวยครับ
    เหลืองนิดๆ
    การใช้งานปกติดีทุกอย่าง
    ลูกกลิ้งยังใช้งานได้ดี

รับประกันให้ 3 วัน ว่าใช้งานได้ตามปกติ

เปิด 150 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

18.ASUS Battery Pack A32-N82

Battery สภาพยังดี มีรอยขูดขีดนิดหน่อย
    มีมายกกล่องเลยครับ
    แต่ไม่มีเครื่องลองให้
    ขออนุญาตตีเสียไปนะครับ

เปิด 80 บาท + ส่งลงทะเบียน 50 บาท

19.ASUS Battery

สภาพสวยๆ เลยครับ
    แต่ไม่มีเครื่องลองให้นะครับ
    พิจารณาจากรูปเอาเลยครับ
    ไม่มีประกันนะครับ เพราะลองไม่ได้

เปิด 80 บาท + ส่งลงทะเบียน 50 บาท

20.Compaq Battery

แบตฯ สภาพสวยๆครับ มีรอยนิดหน่อย
    รุ่นนี้ใช้ได้กับตระกูล CQ เกือบทั้งหมด
    แต่ไม่รู้ว่าใช้งานได้มั้ย
    เพราะผมไม่มีเครื่องลองครับ
    ปล่อยเป็นอะไหล่ไปครับ
    พิจารณาจากรุปเอานะครับ

ไม่มีประกันให้นะครับ

21.PF Flyers
    Made in china Size 42.5 or 27.5 cm.

ผ้าใบดำล้วนหัวกันชน
    รุ่นนี้ถึกๆ เลยครับ สวยๆ เลย
    ใครเล่นรองเท้าจะรู้เลยตัวนี้พิมพ์นิยม
    ตัวสีรองเท้าอาจจะดรอปไปบ้างตามการเวลา
    มีลักยิ้มตามปกติ เอาไปหยอดกาวกันเองเลยครับ
    มือสองเล่นกันราคาเอาเรื่องอยู่ครับ
    สภาพแบบนี้ขายกันแพงอยู่นะครับ
    เปิดแพงหน่อยครับ แต่สวยคุ้มครับ

เปิด 400 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

18.80

Comment

Originally posted by tonklaza View Post
      18.80
      ขอบคุณครับ

Comment

Comment

ราคาล่าสุด

18.ASUS Battery Pack A32-N82 80 k.tonklaza

Comment

3.100 0919801965

Sent from my iPhone using Tapatalk

Comment

Originally posted by megalion View Post
              3.100 0919801965

Sent from my iPhone using Tapatalk
              ขอบคุณครับ

Comment

สรุปผล

3.iPhone 5 ตัวที่ 2 100 k.megalion
                18.ASUS Battery Pack A32-N82 80 k.tonklaza

Last edited by kerospeed; 9 Nov 2019, 13:07:14.

Comment

XXXปิดแล้วจ้าาาาXXX

Comment

หว่าไม่ทันเลย

Comment

Originally posted by alashizero View Post
                      หว่าไม่ทันเลย
                      สนใจตัวไหนหลังไมค์มาได้ครับ

Comment

Working...
                      X