Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามผู้รู้หน่อยครับ กล้องของ iPhone 11 ธรรมดา กับตัว 11 Pro ต่างกันไหมครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามผู้รู้หน่อยครับ กล้องของ iPhone 11 ธรรมดา กับตัว 11 Pro ต่างกันไหมครับ?

คืออยากทราบว่าตัวกล้องของ iPhone 11 ธรรมดา กับตัว 11 Pro ต่างกันยังไงครับ
    เท่าที่อ่านมาเว็บส่วนใหญ่ก็กล่าวถึงเรื่องความแตกต่างในฟังก์ชั่นการใช้งานต่างๆแล้ว
    UFABET
    แต่ยังไม่ค่อยมีใครพูดถึงเรื่องกล้องมากนัก เห็นแค่ว่ากล้องหน้าความละเอียด 12 ล้านพิกเซล f2.2 เท่ากัน แต่กล้องหลัง 11 มี 2 ตัวความละเอียดอยู่ที่ 12 ล้านพิกเซล และรูรับแสง f1.8 เท่ากันกับตัว 11 pro เลยอยากสอบถามผู้รู้ว่ากล้องตัวที่ 3 ของ 11 pro ทำหน้าที่อะไรครับ มีผลต่อความชัดมากน้อยแค่ไหน

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำล่วงหน้าครับ

Lens ที่ 3 เป็น Ultra Wide ครับ

Comment

เลนส์อีกอันของรุ่น Pro ที่ตัว 11 ธรรมดาไม่มีคือเลนส์ Tele ครับ ตัว 11 ธรรมดามีเลนส์ปกติ 12MP + Ultra Wide 12MP

Comment

Working...
      X