Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระยอง..ซื้อผ่านShopeeได้...SSD 120GB 240GB..มือ1สุดถูก..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ขาย] ระยอง..ซื้อผ่านShopeeได้...SSD 120GB 240GB..มือ1สุดถูก..

มี120GB 240GBครับ ไม่มีขนาดอื่นนะครับ

SSD แรงเร็ว ใช้แทนHardisk

ตอนนี้120GB
    มี4ยี่ห้อครับ PIONEER ADDLINK PNY และ HIKVISION

1.SSD 120GB Pioneer แรงเร็ว ใช้แทนHardisk
    ประกันศูนย์ 3ปี ของใหม่

499 บาท

2.SSD 120GB ADDLINK แรงเร็ว ใช้แทนHardisk

499 บาท

3.SSD 120GB Hikvision แรงเร็ว ใช้แทนHardisk

499 บาท

4.SSD 240GB Hikvision แรงเร็ว ใช้แทนHardisk

5.SSD 120GB PNY แรงเร็ว ใช้แทนHardisk

499 บาท

-ในตัวเมืองระยองนัดรับได้ครับ
    ระยองมีบริการขับรถส่ง(0-100บาท)

หรือ---จังหวัดอื่น

-จัดส่งKerry/๋j&T Express/Flash Express ทั่วไทย(50บาท)
    มีบริการเก็บเงินปลายทางผ่านKerry Express(70บาท เนื่องจากต้องเสีย%ให้Kerry COD)
    ติดต่อ 0 9 7 9 9 1 1 4 1 4

-หรือมีราคาถูกกว่านี้หากซื้อจากร้านผมในshopeeครับ(เนื่องจากทางSHOPEEออกค่าส่วนต่างที่ลดให้ลูกค้าในนั้นครับ แต่ร้านค้าไม่ได้อะไร)**ลงแจ้งชัดเจนนะครับ^^
    สั่งซื้อง่ายๆผ่าน App Shopee จากร้านผมได้เลยครับ สมัครสมาชิกShopeeแล้วสั่งซื้อได้เลย มีเก็บเงินปลายทาง

อันนี้ Pioneer 120GB 240GB

https://shopee.co.th/product/75310756/2292114199/

อันนี้ ADDLINK 120GB
    https://shopee.co.th/product/75310756/12037508726/

อันนี้ Hikvision 120GB
    https://shopee.co.th/product/75310756/1919246172/

**หมายเหตุที่ต้องลงไว้ว่า(**ลงแจ้งไว้ชัดเจน)เพื่อให้เข้าใจกันนะครับอิอิ เพราะร้านรับมาเฉพาะรุ่นที่แจ้งและอธิบายเหตุผลให้เข้าใจว่าทำไมซื้อจากร้านผมในSHOPEEจึงถูกกว่านิดหน่อย ทางร้านไม่ได้อะไรเพิ่มเลยครับ เพียงแต่SHOPEEออกค่าส่วนลดนิดหน่อยให้ลูกค้าครับ(เขาเลยปรับราคาลดให้เองอัตโนมัติเวลาแสดงจากหน้าร้านshopee) ดังนั้นไม่ว่าจะซื้อในนี้หรือในshopee ผมก็ไม่ได้อะกำไรเพิ่มนะครับ^^

=========================================
    เปลี่ยนจาก #Harddisk มาเป็นSSDกันดีกว่าครับ ใช้เป็นตัวBoot Windowsเร็วมากๆ แล้วค่อยเก็บงานใหญ่ๆในHarddiskเอาครับ โดยเฉพาะท่านที่เคยใช้SSDจะรู้ว่าเมื่อใช้แล้วแทบไม่อยากกลับไปใช้HarddiskในการBoot windowsกันเลยครับ

*ข้อแนะนำครับ mainbord แนะนำว่าควรรองรับ Port satalll 6gb/s ด้วยจะดีมากๆเลยครับจะได้วิ่งใกล้เคียงสเปค แต่ยังไงหากm/bของคุณลูกค้าเป็นรุ่นเก่าที่รองรับsatall 3gb/s ก็ไม่มีปัญหาครับยังไงก็เร็วแรงกว่า harddiskจานหมุนเยอะเลยครับ
    อีกอย่างที่สำคัญคือสายSATAก็มีส่วนสำคัญนะครับ แนะนำให้ใช้เป็นสายSATAIII 6Gb/sครับ เพราะบางทีmainboardแรงและรองรับPort SATAIIIแต่ใช้สายSATAII 3Gb/sรุ่นเก่า(ส่วนใหญ่จะสีแดง)ก็ส่งผลต่อความเร็วที่ได้ครับ

Last edited by AMD; 30 Oct 2022, 12:39:08.

Comment

Comment

Comment

Comment

Comment

Comment

Comment

Comment

Comment

Comment

Comment

Last edited by AMD; 11 Jul 2020, 14:03:05.

Comment

Comment

Comment

Working...
                              X