overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: จอ LCD 22" จำเป็นกับร้านเกมส์ที่กำลังจะเปิดใหม่ไหมครับ

OverclockZone Member

Default จอ LCD 22" จำเป็นกับร้านเกมส์ที่กำลังจะเปิดใหม่ไหมครับ

มีความคิดเห็นอย่างไรกับ จอ LCD 22" ในร้านเกมส์

ลูกค้าให้ผลตอบรับอย่างไรครับ

OverclockZone Member arito's Avatar

ตื่นเต้น น่าลอง ดึงลูกค้าได้ เพราะจอใหญ่เป็นที่น่าสนใจแก่ลูกค้าวัยเด็ก วัยเกรียน อิๆ

แต่ใหญ่เกินไปคับ 19นิ้วเพียงพอแล้วละสำหรับร้านเกมส์

19 นิ้วคงพอมั้งครับ ไม่กินสเปค แล้วก็แบบว่าเหมาะกับสายตาที่พอเหมาะ

OverclockZone Member Eita's Avatar

เดี๋ยวนี้เห็นร้านเน็ทที่เปิดใหม่ก็จอ 22กันนะครับ เรียกลูกค้าได้ดี เพราะผมก็เป็นลูกค้าคนนึงที่ชอบเล่นจอใหญ่ ทำอะไรได้เยอะครับ แต่ถ้าแถวที่คุณเปิดไม่ค่อยมีร้านก็ไม่มีปัญหาครับ ถ้าเปิดแข่งกันเยอะ ก็ต้องหาความได้เปรียบครับ

OverclockZone Member makwan's Avatar
    เซียร์ รังสิต / ตลาดรังสิต >> Tel.089-7206941จ้า

ผมว่า 19 ก็เหลือจะกินแล้วนะ ส่วนใหญ่ เข้าร้านก็เ่ล่นแต่เกมส์ออนไลน์กันหมด
    คงไม่มีร้านเกมส์ที่ไหนซื้อ พวก Crysis [ลิขสิทธิ์] มาให้ลูกค้าเล่นในร้านมั้ง

OverclockZone Member cat999's Avatar

19" ประหยัด ตังดี

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

จอเป็นอะไรที่ไม่ได้เปลี่ยนกันบ่อยๆ...ฉะนั้้น 22" ไปเลย...

OverclockZone Member VINCEz's Avatar

เห็นเล่นกันแต่ dota 19 นิ้วก็พอมั้ง แต่ราคา 22 นิ้วมันก็ไม่ต่างกันเลย = ="

OverclockZone Member papababa's Avatar

22" ผมว่าใหญ่ไปสำหรับเกมออนไลน์ครับ

OverclockZone Member sbv500's Avatar

Quote Originally Posted by makwan View Post
    ผมว่า 19 ก็เหลือจะกินแล้วนะ ส่วนใหญ่ เข้าร้านก็เ่ล่นแต่เกมส์ออนไลน์กันหมด
    คงไม่มีร้านเกมส์ที่ไหนซื้อ พวก Crysis [ลิขสิทธิ์] มาให้ลูกค้าเล่นในร้านมั้ง

แถวบ้านผมอะคับมี แปะหน้าร้าน มีเครื่องเล่นเฉพาะเกมนี่ 10 เครื่อง กาดจอ GTX 260 cpu ลืมแล้วไม่ค่อยได้สนใจพวกร้านเกมเลยไม่จำรายละเอียดสเปคเท่าไหร

OverclockZone Member makwan's Avatar
    เซียร์ รังสิต / ตลาดรังสิต >> Tel.089-7206941จ้า

Quote Originally Posted by sbv500 View Post
    แถวบ้านผมอะคับมี แปะหน้าร้าน มีเครื่องเล่นเฉพาะเกมนี่ 10 เครื่อง กาดจอ GTX 260 cpu ลืมแล้วไม่ค่อยได้สนใจพวกร้านเกมเลยไม่จำรายละเอียดสเปคเท่าไหร
    เอิ้ก เอาการ์ดจอ ตัวเกือบหมื่นมาใส่ร้านเลยหรอครับ ให้เช่า ช.ม.10บาท กี่ปีจะได้ทุนคืนเนี่ย

OverclockZone Member arito's Avatar

5 ปีก็ไม่ได้ทุนคืน เหอะๆ

19นิ้วเหลือๆสำหรับเกมส์ออนไลน์กิ๊กก๊อกบ้านเราแล้ว

OverclockZone Member Lhorn's Avatar

19 นิ้วครับ

OverclockZone Member qbert's Avatar

19" เหลือๆแล้วคับ จำได้เมื่อก่อนตอนยังไม่ไซื้อ 22" ไปเล่นเนทที่ร้านเค้าใช้ 19" รู้สึกว่ามันใหญ่มาก ใช้ไม่ถนัด

OverclockZone Member GoodG's Avatar

เกรียนจะ มาบ่นสิครับ เวลาเล่นเกมส์ไม่เต็มจอ มีขอบดำ โดนเฉพาะ dota ขอบดำใหญ่มากกกกกกก

19 ไม่ไวน์สกรีน ดีที่สุด

OverclockZone Member tohmtohm's Avatar
    สุพรรณบุรี - กทม

22 ใหญ่ไปครับ 19 พอสำหรับร้านเกมส์

OverclockZone Member sra26's Avatar

จอใหญ่ๆ ใช้ดีสำหรับโปรโมท ให้ดูน่าสนใจ
    หากปรับมาเล่นเกมส์ การืดจอก็ต้องดีไปด้วย (งบเยอะขึ้นอีก)
    ถ้าปรับจอ 22 ใช้แค่ความละเอียด 1024*768 ดูเวปทั่วไปใหญ่สบายตาดี(คนแก่)

เห็นด้วยกะข้างบน 19 นิ้ว ขนาดปกติ ดีสุดกับบ้านเราตอนนี้ (เล่นเวปขอบข้างไม่เหลือมาก)
    หากเล่นเกมส์ก็สบายๆ ไม่ต้องกินแรงการ์ดจอมาก หากต้องปรับสูงๆ

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

เป็นผมจะเลือกเข้าร้าน 22นิ้ว จบข่าว doat 19 กับ 22 ผมชอบ 22 มากกว่า เพราะไปเล่น19 ที่ร้านก่มมันแปลกๆๆๆ แต่ว่าเกรียนมันไม่น่ารู้เรื่องหลอก

OverclockZone Member GOD-HAND's Avatar

ร้าน 22" มันดูหรูกว่าเห็น ๆ ส่วนใหญ่ จะเป็นกลุ่ม น.ศ. ที่ชอบเข้าไปเล่น โดยเฉพาะ น.ศ. หญิง ปัจจุบันถ้าได้ไปเล่น ร้าน ก็เล่นแต่ 22" ล่ะ ร้านอื่นไม่เข้า ถ้าอยู่แถวราม 2 มาเดินสำรวจดูก็ได้ มีตั้งแต่ CRT 15" ยัน LCD 22"

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks