Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้1070 ต่อ2จอ เปิดHDR จอกระพริบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้1070 ต่อ2จอ เปิดHDR จอกระพริบ

ขอคำปรึกษาครับ ผมใช้ 1070 ต่อ2จอ win10pro จอ1 4k 60Hz เปิด hdr10 ส่วนจอ2 2k G-sync 165Hz
    ภาพบนจอ4k กระพริบ แต่พอปิดHDRไม่กระพริบ

อาการแบบนี้คิดว่าเป็นที่การ์ดไหมครับ หรือท่านใดมีประสบการณ์ รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ ลองสลับสาย3-4เส้นอาการก็ยังเหมือนเดิม

**อัปเดตปัญหาใหม่เพิ่มเติมครับ ผมซื้อการ์ดจอ 2080s มาเทส2ยี่ห้อ อาการเหมือนกัน คือเปิดดูหนังผ่านchrome แบบเต็มจอ จอ2Kดับจอดำ ปวดหัวเลย ทีแรกคิดว่าเป็นที่วินโดว ลบลงใหม่ อาการยังจอดำอยู่
    Last edited by nattha_tum; 16 Jan 2020, 11:08:39.

อัพไดเวอล่าสุดยังครับ เมื่อวานเพิ่งออก

แถมวันนี้ win 10 1909 ออกอัพเดทอีก

Comment

Originally posted by jamejazz View Post
      อัพไดเวอล่าสุดยังครับ เมื่อวานเพิ่งออก

แถมวันนี้ win 10 1909 ออกอัพเดทอีก
      อัปสุดแล้วครับ เปลี่ยนเครื่องคอมเทสการ์ดก็อาการเดิม
      ถ้าการ์ดมีปัญหาจริง การเปลี่ยนมาใช้ 2080super-2080ti จะแก้ปัญหานี้ได้ไหม

Comment

**อัปเดตปัญหาใหม่เพิ่มเติมครับ ผมซื้อการ์ดจอ 2080s มาเทส2ยี่ห้อ อาการเหมือนกัน คือเปิดดูหนังผ่านchrome แบบเต็มจอ จอ2Kดับจอดำ ปวดหัวเลย ทีแรกคิดว่าเป็นที่วินโดว ลบลงใหม่ อาการยังจอดำอยู่

Comment

เปลี่ยนทั้งการ์ดทั้งไดรเวอทั้งวินโด้แล้วก็ยังเป็น เหลือแต่ จอ แล้วละ 555+

Comment

Originally posted by jamejazz View Post
            เปลี่ยนทั้งการ์ดทั้งไดรเวอทั้งวินโด้แล้วก็ยังเป็น เหลือแต่ จอ แล้วละ 555+
            ต้องเปลี่ยนจอเหรอครับ จอตอนนี้ที่ใช้อยู่ 1. ASUS ROG Swift PG279Q Gaming Monitor - 27 2K WQHD (2560 x 1440) IPS, overclockable 165Hz, G-SYNC
            2. VP3268-4K 32" 100% sRGB Professional ,HDR10
            มันก็สเปคบนๆมากแล้ว T_T

Comment

สงสัยใช้ได้ทีละจอมั้งคับ

Comment

Comment

นี่มัน อาการเดียวกับผมเลย
                  4K 144hz อีกจอเป็น 1080p 144hz

เวลาเล่นเกม หรือดูหนังเต็มจอ จอกระพริบ บางทีก็ดับ 3 วิก็ขึ้นมา - -!! ถอดเหลือจอเดียว เออมันก็ยังเล่นได้แหะ ไม่ดับ
                  ไม่รู้อะไรดนใจ เปลี่ยน power supply ไปหายเลย - -"
                  RX580 650w เปลี่ยนมาเป็น 850

ล่าสุดขายจอ 1080p 144 ไปเรียบร้อย

Comment

Working...
                  X