Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียงดังพรึ่บ! เวลาเปิด-ปิดสวิตช์หลัง psu นี่เป็นปกติไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียงดังพรึ่บ! เวลาเปิด-ปิดสวิตช์หลัง psu นี่เป็นปกติไหมครับ

ผมใช้ psu Thermaltake smart rgb 700w
    ตั้งแต่ได้มา เวลาเปิดปิดสวิตซ์หลัง psu หรือเวลาปิดปลั๊กไฟ ประมาณสิบวินาที มันจะมีเสียง พรึ่บ! ดังพอประมาณ เหมือนไฟกระตุก แต่ไม่มีปัญหาต่อการใช้งาน คอมยังสามารถเปิดติด เล่นเกมส์ รัน stress test ได้หมด ไม่มีอาการไฟตกหรือดับ หรือกลิ่นไหม้อะไร อันนี้คืออาการปกติของ psu ไหมครับ

เคยได้ยินแต่เสียงลำโพงตู้ซับนะมันดังพรึ่บเวลาเปิดปิดสวิท ตัวpsuมันไม่น่าจะมีเสียงนะ เท่าที่ใช้งานมาหลายยี่ห้อก็ไม่มีเสียงนะ

Comment

ไม่ควรจะดังนะ

Comment

น่าจะเป็นเสียงจากลำโพง ยิ่งเป็นแบบต่อไฟ USB เมื่อปิดเครื่องมักจะมีเสียงพรึ่บตามหลังทุกครั้ง หรือบางทีอาจจะเป็นที่ sound ออนบอร์ด เคยเจออยู่บอร์ดหนึ่งเวลาชัตดาวน์แล้วจะมีเสียงตึ้กกกก ตามมาทุกครั้ง เลยจับขายทิ้งแล้วไปซื้อรุ่นอื่น

Comment

Originally posted by IBM User View Post
          น่าจะเป็นเสียงจากลำโพง ยิ่งเป็นแบบต่อไฟ USB เมื่อปิดเครื่องมักจะมีเสียงพรึ่บตามหลังทุกครั้ง หรือบางทีอาจจะเป็นที่ sound ออนบอร์ด เคยเจออยู่บอร์ดหนึ่งเวลาชัตดาวน์แล้วจะมีเสียงตึ้กกกก ตามมาทุกครั้ง เลยจับขายทิ้งแล้วไปซื้อรุ่นอื่น
          โอ้ ใช่เลยครับ ผมใข้ลำโพงแบบเสียบสาย usb เป็นเพราะสาเหตุนี้ใช่ไหมครับ เดี๋ยวจะลองถอดสายลำโพงออกก่อน

Comment

พรึ่บ!!

Comment

Originally posted by jamejazz View Post
              พรึ่บ!!
              คนละพรึ่บ

Comment

Originally posted by jamejazz View Post
                พรึ่บ!!
                ชิ*หาย

Comment

สักพัก

Comment

จขกท. หายยาว สงสัยจะพรึ่บจริง

Comment

Working...
                    X