overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 9 of 9
    OverclockZone Member kerospeed's Avatar
    Talingchan Bangkok

Exclamation #197/2562>>อะไหล่โทรศัพท์/โคมไฟ Toshino/WebCam/DV4000/Divoom/True/A7000/ ปิด 15 | 12.

#198/2562>>อะไหล่โทรศัพท์/โคมไฟ Toshino/WebCam/DV4000/Divoom/True/A7000/ ปิด 15 | 12.58.58

กติกาประมูล

1 ประมูลเพิ่มครั้งละเท่าไรก็ได้แต่ลงท้ายด้วยเลข 0 (ไม่เอาเศษสตางค์นะครับ)
    2 ปิดประมูล วันที่ 15-11-2562 เวลา 12.58.58 น (ยึดเวลาตาม web)
    3 ผู้ชนะการประมูลกรุณาโอนเงินภายใน 24 ชม. หลังจากแจ้ง PM หรือ โทรฯ แจ้งผลการประมูล
    4 ส่งของภายใน 24 ชม. หลังจากได้รับหลักฐานการโอนเงินแล้ว (ถ้ามีเหตุที่ไม่สามารถส่งได้จะแจ้งให้ทราบ)
    5 ใส่รายการสินค้าและราคาจะลงเบอร์โทรหรือไม่ลงก็ได้ตามสะดวก
    6 ผู้ประมูลต้องรับผิดชอบในการประมูล ไม่มีข้อยกเว้นใดๆ ดังนั้นก่อนประมูลควรคิดให้ดีก่อนนะครับ
    7 กรณีเกิดปัญหา web ล่ม ไม่มีการเลื่อนนะครับยึดตามเดิม
    8 กรณีมีผู้เสนอราคาเท่ากัน ยกผลประโยชน์ให้ผู้ที่เสนอราคาก่อนเป็นผู้ชนะครับ
    9 เมื่อสิ้นสุดการประมูล จะสรุปและจะติดต่อกลับไปทาง PM หรือเบอร์โทร ของผู้ที่ชนะ
    10 ผู้ชนะการประมูลต้องรับผิดชอบค่าโอนเงิน และค่าในการส่งของเองนะครับ มีให้เลือกโอน 3 ธนาคาร คือ กรุงเทพ ไทยพานิชย์ และ กสิกร ครับ
    11 หากเกิดปัญหา หรือข้อขัดแย้งที่นอกเหนือจากนี้ ผมขอเป็นผู้ตัดสินเองนะครับ
    12.ถ้าประมูลได้มากกว่า 1 ชิ้น จะคิดค่าส่งชิ้นที่แพงสุดก่อน ชิ้นต่อไปคิด 50% ของราคาส่งที่แจ้งไว้
    13.ห้ามผู้ร่วมประมูล Edit post ทุกกรณี หากต้องการใส่ราคาใหม่ ให้โพสต์ใหม่นะครับ หากมีการ Edit จะไม่นับโพสต์นั้นๆ นะครับ

1.AIS Pocket Wifi

สภาพเครื่องพอใช้ได้
    มีตัวเครื่องพร้อมแบต
    แต่เครื่องเปิดไม่ติด
    เวลาชาร์จแบต จะขึ้นไปแดงที่รูปแบตแล้วก็ดับ
    เวลาเปิดเครื่อง กดเปิดแล้วไฟที่เครื่องติดครบทุกดวง แล้วก็ดับ
    ตีเป็นเสียไปครับ ไม่มีประกันนะครับ

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

2.iPod Touch 3rd Gen

สภาพเครื่องยังสวย
    จอดี ไม่แตก ไม่ร้าว
    แต่ตอนนี้แบตเสื่อม เริ่มบวมดันจอเผยอนิดๆ แล้ว
    เสียบสายชาร์จแล้วขึ้นโลโก้แอปเปิ้ลวน
    เปลี่ยนแบตน่าจะใช้ได้ปกติ
    ถ้าเปลี่บยนแบตแล้วใช้ไม่ได้ยินดีนับซื้อคืนทั้งเครื่องและแบตครับ

เปิด 200 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

3.อะไหล่ iPhone 5

สภาพภายนอกยังสวย
    เครื่องไม่มีแบตมา เลยลองเปิดไม่ได้
    ตีเป็นของเสีย หรืออะไหล่ไปครับ
    ไม่มีประกันนะครับ

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

4.Samsung galaxy Note3 Neo

รุ่นนี้เป็นตัว 2 ซิม สภาพยังสวยนะครับ
    ใช้งานได้ปกติทุกอย่าง แต่จอไม่ติดนะครับ ต้องไปหาจอใส่ใหม่
    มีแค่ตามในรูปนะครับ
    ไม่มีแบต ไม่มีฝาหลัง ไม่มีปากกา
    รับประกัน 3 วัน ว่าบอร์ดใช้งานได้ปกติ

เปิด 300 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

5.OPPO U529T

ของน่าสะสม รุ่นฝาพับสวยๆ
    สภาพยังดี ปุ่มกดกดได้ปกติ
    กล้องยังใช้งานได้
    แต่จอออกจะมืดๆ นะครับ
    ใครมีอะไหล่ หรืออยากได้ไปสะสม จัดไปครับ
    มีตัวเครื่องพร้อมแบต(ไม่เสื่อม) ให้ไปนะครับ
    รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องเปิดติดใช้งานได้แน่นอน(เว้นจอ)

6. Asus EAH4350

การ์ดจอรุ่นเก่าๆ หน่อย
    สภาพไม่ค่อยสวย
    ไม่ได้ลองด้วยครับ ไม่รู้ใช้งานได้มั้ย
    พิจารณาจากรูปเอาเลยครับ
    ปล่อยเป็นของเสียไปครับ ไม่มีประกัน

7. Intempo infusion Docking iPod/iPhone

ลำโพง วิทยุ FM นาฬิกาปลุก
    มีตัวเครื่องกับสายวิทยุนะครับ
    เครื่องลองเสียบไฟ 12v เปิดไม่ติดนะครับ
    ตามสเปคมันต้องไฟ 15v. ซึ่งผมไม่มีครับ
    ตีเป็นของเสียไปนะครับ
    เพราะลองแล้วเปิดไม่ติด ไม่มีประกันนะครับ
    ส่วนอื่นๆ ดูจากรูปเอาเลยครับ
    (ในรูป iPod ไม่ได้ให้นะครับ แค่ประกอบเฉยๆ)

เปิด 150 บาท +ส่งลงทะเบียน 70 บาท

8.Car Camera WDR Full HD 1080P

กล้องติดรถยนต์
    มีแต่ตัวนะครับ อุปกรณ์อื่นๆ ไม่มีให้
    เครื่องทำงานปกติ แบตเสื่อมแล้ว ถอดสายไม่ถึงนาทีก็ดับ
    เลนส์มัวๆ หน่อย ลองเอาไปขัดดูครับ
    แต่ตัวกล้องมีภาพชัดเจนอยู่ครับ

รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

เปิด 150 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

9.ซาก iphone 5

เครื่องสภาพตามรูปเลยครับ
    ลองให้ไม่ได้ ไม่มีแบตมาด้วยนะครับ
    ตีเสียไปครับ ปล่อยเป็นอะไหล่ ไม่มีประกันนะครับ

10.โคมไฟ Toshino

โคมไฟแบบมีแบตในตัว
    ชาร์จไฟได้ จะตั้งหรือจะแขวนได้หมดครับ
    เหมาะเอาไปเที่ยวตั้งแคมป์นะ
    เก่าเก็บแล้ว ไม่ค่อยได้ใช้
    ตอนนี้แบตน่าจะเสื่อมแล้ว
    ลองเอามาชาร์จ เปิดไฟยังติดนะ แต่ไฟแสงจะอ่อนๆ ไม่สว่างมาก
    ปล่อยเป็นของเสียไปครับ

แต่ก็ยังประกันใจให้ 3 วัน ว่าเครื่องยังเปิดติดนะครับ

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 60 บาท

11.HP DV4000

เครื่องสภาพยังถือว่าดีใช้ได้ครับ
    เมื่อก่อนใช้ได้ปกติ
    ตอนนี้ไม่มีแรมลองนะครับ
    แต่ลองเปิดเครื่อง เครื่องร้องหาแรมนะครับ (บอร์ดไม่เสียแน่ๆ)
    อย่างอื่นก็น่าจะยังใช้ได้ จอไม่แตก ไม่ร้าวนะครับ
    DVD ยังอยู่ แบตยังมี รีโมทเครื่องก็ยังอยู่

ปล่อยเป็นอะไหล่ไปนะครับ ลองให้ไม่ได้ ไม่มีแรมลอง
    ได้ตัวเครื่องตามรูปไปนะครับ
    ไม่มีแรม ไม่มี HDD ไม่มีสายชาร์จให้นะครับ

ขอไม่ประกันนะครับ เพราะลองไม่ได้ (แต่บอร์ดร้องหาแรม อันนี้ประกันให้ครับ)

เปิด 200 บาท +ส่งลงทะเบียน 150 บาท

12.CarCam Corder

กล้องติดรถยนต์ พร้อมตัวติดกระจก
    แบตเสื่อมแล้ว ต้องเสียบสายชาร์จใช้งาน
    การใช้งานปกติดีทุกอย่าง
    ได้ไปตามในรูปเลยครับ ไม่มีเมมให้นะครับ

รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

13. WEB CAM ICON GIZMO

ตัวกล้องใช้งานได้ปกติ
    ตัวหนีบใช้หนีบขอบจอ LCD ได้ปกติ แน่นหนาดี

14.Divoom Divo

ลำโพงตั้งโต๊ะรูปร่างสวยๆ
    สภาพยังดีครับ ถ้าขัดๆ ถูๆ หน่อย ใหม่วิ้งรับรองเลย
    ขนาดสูงประมาณ 20 ซม. กว้างสุดประมาณ 15 ซม.

ส่วนเรื่องเสียงก็ตามยี่ห้อละครับ
    ถือว่าเสียงใช้ได้ ถ้าไม่เน้นเบสก็จัดได้เลย

ตัวโวลลุ่มเป็นแบบสัมผัสนะครับ
    ใช้นิ้วแตะๆ เอา ได้ทั้งฝั่งซ้าย และขวา
    แต่จะยากจะง่ายหน่อยแล้วแต่อารมย์ครับ

ตำหนิหลักๆ คือรูแจ๊คหลวมๆ หน่อยครับ
    เสียบสายแล้วอาจจะต้องขยับให้เข้าที่เข้าทางก่อน
    เสียงถึงจะดังปกติ ไม่ยังงั้นเสียงจะเบาเหมือนมาไม่เต็ม

มีตัวเครื่องให้อย่างเดียวนะครับ
    หม้อแปลง 12v. 2A. หาเองนะครับ

รับประกัน 3 วันตามที่แจ้งครับ

เปิด 200 บาท +ส่งลงทะเบียน 70 บาท

15.True Smart 4G MAX 5.0

เครื่องสภาพยังสวย
    แบตยังดี
    รูชาร์จปกติ
    ปุ่มกดได้ทุกปุ่ม

แต่ตอนนี้ ทัชแตก
    เลยออกอาการทัชไม่ไป และลั่นเอง
    เหมือนกดค้างเองที่จอ

เอาไปเปลี่ยนทัชใหม่ใช้งานได้ปกติ

ปล่อยตามสภาพ ตามรูปไปครับ
    ได้ตัวเครื่องพร้อมแบต สายชาร์จไม่มีให้นะ

รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องเปิดติดแน่นอน

เปิด 200 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

16.Lenovo A7000

เครื่องใช้งานได้ปกติทุกอย่าง
    สภาพยังสวยตามรูปครับ
    ปุ่มกดได้ทุกปุ่ม
    จอดีสียังสดใส แจ่มๆ ไม่แตก ไม่ร้าวครับ
    จอติดฟิล์มกันรอยไว้ให้แล้ว
    ทัชสกรีนปกติ ทัชได้ทุกจุด
    Wifi ปกติ
    บลูทูจปกติ
    กล้องชัดทั้งหน้า-หลัง
    ได้ไปยกกล่อง ทั้งหมดตามรูปที่ลง
    กล่อง คู่มือ หูฟังแท้(ยังไม่เคยใช้)
    แบตแท้ให้ 2 ก้อน
    Case 3 อัน
    เครื่องลงรอมโมฯ ของ MI ไว้ ใช้งานดี

ตำหนิ
    ริ้วรอยตามการใช้งานทั่วๆ ไป
    ไม่มีสายชาร์จ กับหัวชาร์จให้นะครับ

เปิด 1200 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

17.EN8500GT SILENT MAGIC

.
    การ์ดจอสภาพดี สวยๆ เดิมๆ
    ใช้งานได้ปกติ ดูตามรูปเลยครับ

specs ต่างๆ ดูตาม Link เลยครับ
    https://www.asus.com/Graphics-Cards/...pecifications/

.

18.DV1 Action camera

กล้องสภาพสวยๆเลยครับ
    ของเก็บนาน นานจนแบตเสื่อม
    ตอนนี้ถ้าเสียบไฟเปิดติดนะครับ
    ถอดสายดับเลย
    เอาไปทำดูครับ ปล่อยแบบนี้เลย
    .
    รับประกัน 3 วัน ว่าเสียบไฟเครื่องเปิดติดแน่นอน
    .
    เปิด 150 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

19.ลำโพงยกกอง

ได้มาแบบนี้เลยครับ
    สภาพตามที่เห็น ถือว่าพอใช้ได้
    ไม่ได้ทำความสะอาดอะไรทั้งนั้น
    มาไงไปงั้นครับ
    ได้ไปทั้งหมดตามในรูปเลย
    พร้อมทั้งสายด้วย ให้หมดกองเลย
    ไม่ได้ลอง แต่ประกันใจให้ 3 วัน ตามปกติครับ

เปิด 200 บาท +ส่งธรรมดา 100 บาท(หนักเกือบ 3 กก.)

20.APPLE Mouse A1152

สภาพยังสวยครับ
    เหลืองนิดๆ
    การใช้งานปกติดีทุกอย่าง
    ลูกกลิ้งยังใช้งานได้ดี

รับประกันให้ 3 วัน ว่าใช้งานได้ตามปกติ

21.ASUS Battery

สภาพสวยๆ เลยครับ
    แต่ไม่มีเครื่องลองให้นะครับ
    พิจารณาจากรูปเอาเลยครับ
    ไม่มีประกันนะครับ เพราะลองไม่ได้

เปิด 80 บาท + ส่งลงทะเบียน 50 บาท

22.Compaq Battery

แบตฯ สภาพสวยๆครับ มีรอยนิดหน่อย
    รุ่นนี้ใช้ได้กับตระกูล CQ เกือบทั้งหมด
    แต่ไม่รู้ว่าใช้งานได้มั้ย
    เพราะผมไม่มีเครื่องลองครับ
    ปล่อยเป็นอะไหล่ไปครับ
    พิจารณาจากรุปเอานะครับ

ไม่มีประกันให้นะครับ

เปิด 80 บาท + ส่งลงทะเบียน 50 บาท

23.PF Flyers
    Made in china Size 42.5 or 27.5 cm.

ผ้าใบดำล้วนหัวกันชน
    รุ่นนี้ถึกๆ เลยครับ สวยๆ เลย
    ใครเล่นรองเท้าจะรู้เลยตัวนี้พิมพ์นิยม
    ตัวสีรองเท้าอาจจะดรอปไปบ้างตามการเวลา
    มีลักยิ้มตามปกติ เอาไปหยอดกาวกันเองเลยครับ
    มือสองเล่นกันราคาเอาเรื่องอยู่ครับ
    สภาพแบบนี้ขายกันแพงอยู่นะครับ
    เปิดแพงหน่อยครับ แต่สวยคุ้มครับ

เปิด 400 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

OverclockZone Member kerospeed's Avatar

OverclockZone Member

12.100 0655416194
    มีรับมือในกรุงเทพหรือปริมลฑล​ไหมครับ

Quote Originally Posted by bakuza View Post
    12.100 0655416194
    มีรับมือในกรุงเทพหรือปริมลฑล​ไหมครับ
    ขอบคุณครับ รับมือได้ ซ.จรัญ 35 ครับ

lnwlnw2009's Avatar
    จรัญฯ 75 บางพลัด กทม.

Quote Originally Posted by lnwlnw2009 View Post
    Quote Originally Posted by oou13 View Post

8​ 150

XXXปิดแล้วจ้าXXX

สรุปผล

8.Car Camera WDR Full HD 1080P 150 k.bakuza
    12.CarCam Corder 100 k.bakuza

Bookmarks

Bookmarks