Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำที่ปรับรอบพัดลมบ้านๆใช้กับพัดลมที่มีสายไฟแค่ 2 เส้นให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำที่ปรับรอบพัดลมบ้านๆใช้กับพัดลมที่มีสายไฟแค่ 2 เส้นให้ทีครับ

แบบสวิทหมุนไปหมุนมาก็ได้ครับ ขอให้ใช้ได้กับพัดลมที่มีแค่ 2 เส้นนะครับ ขอบคุณครับ

พัดลมที่มี 2 เส้นมันปรับรอบไม่ได้มั้งครับ แต่ถ้า 3 เส้น ปรับได้ครับ โดยใข้ขุดอุปกรณ์ควบคุมพัดลมที่เป็นหน้ากากติดตรงช่อง DVD (บางตัวก็จะมีวัดอุณหภูมิมาด้วย)
    ติดใส่แล้วเคสสวยเท่ดูดีขึ้นมาด้วยครับ

Comment

ถ้าจะปรับแบบใช้สายไฟแค่ 2 เส้น ก็ต้องต่อ Dimmer ลดแรงดันไฟนั่นแหละครับ

หาตัวที่รองรับ Current ต่ำ ๆ เพราะพัดลม 12V ทั่วไปมันใช้แรงดันไม่สูง เดี๋ยวมันต้านเกินแล้วพัดลมไม่หมุน

Comment

ตัวปรับรอบแบบพัดลม 3เส้นก็เอามาใช้กับแบบ 2เส้นได้ครับ

มันแค่ลดรอบด้วยวิธีลด V เส้นที่ 3 มีไว้สำหรับวัดรอบเฉยๆ

Comment

เข้าใจแล้วครับ ถ้าแบบนี้ใช้ได้ไหมครับ

3 Channels PC Cooler Cooling Fan Speed Controller for CPU Case HDD VGA Fan for PCI Temperature Control Regulation 12V 3Pin

อยากทราบว่ามันรองรับได้สูงสุดไม่เกินกี่ A ครับ

ใส่ลิ้งไม่ได้ ต้องค้นหาในลาซาด้า
          Last edited by PPG-GX2-SC; 17 Nov 2019, 12:17:56.

Comment

Voltage regulation range: 0-12V
            Connectible fans: 3 Fans
            Upper limit power: 30W (theoretical value)
            Adjustment mode: manual knob adjustment
            Installation location: PCI location of chassis
            Line color random(Note: Random color, don't accept the specified color.)
            Power Supply Interface: Big 4D
            Fan Interface: 4PIN (3 PIN)
            colour:black
            Material:metal
            Package Contents:
            1 * fan governor

ถ้าสเปคตามนี้ก็ 30W / 12V = 2.5A (ทางทฤษฎี) แต่จะใช้ได้จริงกี่ Amp ก็บอกไม่ได้ แต่อย่างน้อยที่สุดก็น่าจะได้ 1A สบายๆ ครับ

Comment

Working...
            X