Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครพา 7750 BE ไป 3G แบบ 300*10 ได้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครพา 7750 BE ไป 3G แบบ 300*10 ได้บ้างครับ

พอดีกำลังสนใจ 7750BE อยู่ครับเพราะยังไม่ได้ซื้อซะที เลยอยากทราบว่าตัวนี้เล่นบัส 300 ไหวมั้ย
    มีบอร์ดตัวไหนพาไป 300 ไหวบ้างขอไม่เกิน 2500 คับคนงบน้อย

ขอบคุณทุกท่านครับ

ไม่น่าจะยากเลยนิครับ

Comment

เดี่ยวลองก่อน เห็นขนาดท่าน ซอล ยังได้เท่านี้เลยลองไปดูเองแล้วกันครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=384405

Comment

ASUS M3A78-EM ไหวเปล่าหว่า.. มีใครลองแล้วบ้างครับ

Comment

....
          Last edited by Error_Pc; 29 Mar 2010, 13:37:15.

Comment

7750 ผมว่าไม่ถนัดกะบัสนะ เอาตัวคูณเข้าแจมด้วย ดีกว่าครับ

Comment

ดันแต่บัส ไม่ต้องลดตัวคูณ 3g ได้แน่นอน

Comment

เล่น LN2 ยังยากเลยครับ เท่าที่เคยลองเล่น 270 จูนกับแทบอ้วกเลย AMD K10 บัสไม่มีผลต่อความแรงเลย เพราะว่าบัสแค่คอยคุม Mhz เท่านั้น นั่งจูนบนบนน้ำทั้งวันเอาแบบนิ่งๆใช้งานได้จริงๆ 265-270 เอง ครับ แต่แรมต้องดีๆด้วยนะครับ ถ้าแรมไม่ดีมันจะไปรั้งให้ CPU วิ่งบัสสูงๆไม่เป็นอีกครับ

ที่มีผลต่อความแรงเมื่อลาก NB Ferq สูงๆ ถ้า K10 Gen1 ก็ประมาณ 2300 ขึ้นไป ถ้า Mhz ไม่ใช่ระดับ 4 Ghz ขึ้นไป เล่น HT Link ช่วยด้วยก็แรงได้ครับ
                sigpic
                -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                งดแรงชั่วคราว

Comment

เอาเป็นบัส 200+ เเล้วใส่ตัวคุณ เต็มๆๆดีกว่า ไม่ทรมานเเรมเเละเราด้วยงั่กๆๆ

Comment

เพิ่มตัวคูณนิดหน่อย ลากบัสซักนิดให้ NB ขึ้นซัก 2000+ รับรองเห็นผล แบบไม่ต้องรู้สึก

Comment

Originally posted by Error_Pc View Post
                      ....
                      รอด้วย

Comment

ไม่ถึง 300 อะครับท่าน ได้เท่าที่เห็นนี่เองละครับ แต่บอร์ดตัวนี้ราคา สูงกว่าที่ท่านต้องการพอสมควร

เดวจะลองจูนดูอีกทีครับ จะมาพร้อมผลแบบเต็มๆตอนนี้ขอเวลาหาความลงตัวก่อน

Comment

เข้ามาอู้ววว แล้วก็ดันให้เห็นกันให้ทั่ว

Comment

แล้ว 250*12 หละครับ มันออกมา 3G พอดี

Comment

ชมด้วยคน

Comment

Working...
                              X