Announcement

Collapse
No announcement yet.

*** ใช้ Nvidia แต่ทำไม มันขึ้น physx -> cpu ***

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• *** ใช้ Nvidia แต่ทำไม มันขึ้น physx -> cpu ***

ผมใช้การ์ด Nvidia แต่ทำไมเล่น Metro Exodus แล้วมันขึ้น physx -> cpu แทนที่จะเป็น GPU ครับ
    ผมปรับที่ Driver ของ Nvidia เลือก physx เป็น VGA Card แล้ว

เลยคิดว่า มันทำให้เครื่องไม่ได้ประสิทธิภาพสูงสุด เฟรมเรทต่ำกว่าที่ควรจะเป็น

ใครพอทราบวิธีแก้ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ต้องปรับในตัวเกมส์ด้วยรึปาว

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      ต้องปรับในตัวเกมส์ด้วยรึปาว
      ในเกมส์ไม่เห็นมีให้ปรับเลยครับ
      เห็นแค่ advanced physx ซึ่งติ๊กหรือไม่ ก็เหมือนเดิม
      ...ว่าแต่ไอ้ advanced physx คือไรหว่า ต่างกับ physx ยังไงหนอ

Comment

Originally posted by leo_piek2000 View Post
        ในเกมส์ไม่เห็นมีให้ปรับเลยครับ
        เห็นแค่ advanced physx ซึ่งติ๊กหรือไม่ ก็เหมือนเดิม
        ...ว่าแต่ไอ้ advanced physx คือไรหว่า ต่างกับ physx ยังไงหนอ
        ตั้งชื่อให้ดูเท่ขึ้นเฉย ๆ ครับ

Comment

มันแล้วแต่เอนจิ้น กับโค๊ท่เขาเขียนมา บางเกมส์ก็ใช้ cpu บางเกมส์ก็ใช้ gpu

Comment

Originally posted by reconnang View Post
            มันแล้วแต่เอนจิ้น กับโค๊ท่เขาเขียนมา บางเกมส์ก็ใช้ cpu บางเกมส์ก็ใช้ gpu
            แต่เกมส์นี้มันขึ้นหน้าจอ Nvidia PhysX เลยนะครับ แสดงว่าควรต้องใช้ GPU หรือเปล่า

Comment

Originally posted by leo_piek2000 View Post
              แต่เกมส์นี้มันขึ้นหน้าจอ Nvidia PhysX เลยนะครับ แสดงว่าควรต้องใช้ GPU หรือเปล่า
              ต้องใช้ gpu ครับ ลองตั้งค่าใหม่ อาจจะโดนตั้งค่ามาผิดครับ

ไม่ทราบว่าใช้การ์ดจออะไรอยู่

Comment

Originally posted by sandy207 View Post
                ต้องใช้ gpu ครับ ลองตั้งค่าใหม่ อาจจะโดนตั้งค่ามาผิดครับ

ไม่ทราบว่าใช้การ์ดจออะไรอยู่
                พยายามหาทางอยู่ครับ ...ใน Driver ก็ปรับให้เลือกเป็น GPU แล้ว (GTX760)

Comment

Working...
                X