Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ 4830 ยกมือทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ 4830 ยกมือทีคับ

อยากถามว่าใช้ของอะไรกันมั่ง
    เเล้วมีปัญหาอะไรรึปล่าว
    จะไปซื้อคับ
    ดูไว้มีของ his กับ sapphire

ใช้asusอยู่ไม่มีปัญหาแต่ดูจากคะแนน
    จะไม่เร็วเท่า9600gtในขณะที่ราคา
    กลับสูงกว่า ปรับรอบพัดลมซัก80ก็ไม่ร้อนครับ

Comment

Originally posted by อ่วม View Post
      ใช้asusอยู่ไม่มีปัญหาแต่ดูจากคะแนน
      จะไม่เร็วเท่า9600gtในขณะที่ราคา
      กลับสูงกว่า ปรับรอบพัดลมซัก80ก็ไม่ร้อนครับ
      กำ

พูดให้ผม ไขว้เขว แล้วนะครับ

มันช้า กว่า 9600GT อีกเหรอ

ผม กำลัง จะซื้อ อยุ่อีกไม่กี่อาทิตนี้ แล้ว

Comment

Originally posted by U-Suck View Post
        กำ

พูดให้ผม ไขว้เขว แล้วนะครับ

มันช้า กว่า 9600GT อีกเหรอ

ผม กำลัง จะซื้อ อยุ่อีกไม่กี่อาทิตนี้ แล้ว
        เอาน่า his สวยกว่าเยอะเลยน่ะ อิอิ

Comment

สอย 4850 มือ 2 เลย 4500 ไม่เกินนี้อะ

Comment

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อ่วม อ่านข้อความ
            ยากครับที่ Ati จะแพงกว่า nvidia ในคุณภาพเท่ากัน -*- 4830มันพอๆกับ 8800GT=9800GT ประมาณนั้น

Comment

Originally posted by johnxe View Post
              ยากครับที่ Ati จะแพงกว่า nvidia ในคุณภาพเท่ากัน -*- 4830มันพอๆกับ 8800GT=9800GT ประมาณนั้น
              โล่งอก

Comment

มันช้ากว่า GF9600GT ตรงไหนไอ้แต้มเหรอมันหลายปัจจัยนะครับ สเปกเครืองของแต่ละคนไม่เหมือนกัน การ OC ด้วย ชอบเอามาวัดกันจริงแต้ม แค่ตัวนั้นก็สู้ 9800GT ไม่ได้แล้วครับ สู้การใช้งานจริงไม่ได้หรอก ลองเล่นเปิด AA ดูสิจะรู้ ๕๕๕๕

Comment

Nvidia คะแนนเทส 3DMARK ต่างๆ มักจะแรงกว่า ATI ATI มักเทส 3DMark สู้ไม่ได้ แต่เทสเกมดูครับ 4830 แรงกว่า 9600GT น่ะ
                  Last edited by kingmax; 19 Feb 2009, 12:55:39.

Comment

ATI ไม่เก่งเรื่องคะแนน แต่ใช้งานจริงแรงกว่า 9600GT แน่

Comment

อยากย้ายค่าย - -a

Comment

Originally posted by serialnuza View Post
                        อยากย้ายค่าย - -a
                        แล้วตอนนี้ อยุ่ ค่ายไหนเหรอ ครับ

Comment

พึงไปถอยมาวันนี้เลยครับ PowerCoLor HD4830 ซื้อมาจากร้านBIGIT ที่เซียร์ครับ

ว่าแต่อยากรู้ว่าใครใช้เหมือนผมบ้าง อยากรู้ว่าในกล่องเค้าให้อะไรมาบ้าง ของผมมีการ์จอกับแผ่นไดร์เวอร์2อย่างเอง -*- เลยยังใช้ไม่ได้ไม่มีสายต่อไฟกับตัวการ์ด เซงเลย จะไปหาซื้อที่ไหนนิ
                          Last edited by yokked; 24 Feb 2009, 15:11:17.

Comment

ข้างบน

ซื้อมาเท่าไหร่เหรอ ครับ

Comment

ใช้ของ HIS อยู่ (ถูก+ตัวกล่องดูเรียบๆดี)

Comment

Working...
                              X