Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ overclock แรมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ overclock แรมครับ

คือผมอยากทราบว่าการ o/c แรมนั้นเราจะกำหนด fsb ของแรมได้เลยป่ะครับ อย่างแรมผม kingston 533 ผมจะกำหนดได้เลยป่ะว่า o/c เปน 700 นะ อะไรแบบนี้อะครับ

Overclock RAM สามารถกำหนดความเร็ว RAM ได้ครับ

Comment

เท่าที่เห็นมีแต่ชิบATIนะครับที่รองรับการทำงานแบบasyncronous (บัสซีพียู/แรมไม่ต้องสัมพันธ์กัน) แบบว่าใส่เลขได้เลยว่าแรมบัสเท่าไหร่

Comment

ถ้าเป็น mb ทั่วไปสามารถทำได้โดยให้บัสแรมวิ่ง 1:1 กับ cpu แล้วค่อย oc cpu ขึ้นไปก็น่าจะพอได้สำหรับบัส 700 นะครับ
        แต่ในส่วนของความเร็ว (cl) ของแรม น่าจะกำหนดความเร็วต่ำสุดได้ตามสเป็กของแรมนะครับ แต่ก็อาจปรับได้ต่ำกว่านั้นนิดหน่อย อย่างนี้มันต้องลองถึงจะเห็นผลครับ

Comment

Working...
        X