Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องวัดรอบพัดลม

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขายเลย ขาย เลย

Comment

น่าสนแฮะ

Comment

ตอบแทนเจ้าของกระทู้เลยครับ PIC ตัวนี้ต้องมีเขียนโปรแกรมครับ แล้วต้องมีการอัดโปรแกรม ซึ่งปกติ เครื่องอัดโปรแกรมจะแพงกว่าตัว PIC มากครับ
        หลักการโปรแกรมคือ เอา output จาก sensor ที่เป็นอนาลอค ไปเป็นดิจิตอล จากนั้นไมโครจะเช็ดค่า แล้วจ่าย สัญญาณ ไปที่ Triac แล้วขับพัดลมอีกทีครับ
        เรื่อง Code เยอะแยะในเว็บครับ แต่ปัญหาคือ เราไม่มีตัวคอนโทรเลอร์และคอมไพล์เลอ มากกว่า ซื่อคอมไพลเลอ ซึ่งแพงกว่า ตัวคอนโทรลมาก มาทำแค่งานเดียว ก็อาจจะไม่คุ้มครับ

google > " LM35 adc PIC16f " ประมาณนี้ครับ ลองหาดูโคดเยอะแยะเลย

Comment

Working...
        X