Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องสาย DVI ที่ต่อ LCD เข้ากับ การ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องสาย DVI ที่ต่อ LCD เข้ากับ การ์ดจอ

คือว่า สาย DVI ที่แถมมากับ จอ LCD ซัมตุง ของผมมันเสียครับ

เลยใช้สาย จอธรรมดา แล้วใช้หัวแปลงเป็น DVI เข้ากับการ์ดจอ

ไม่ทราบว่า มันจะต่างกันไหมอ่ะครับ เห็นเวลาเปิดคอม มันจะขึ้นที่จอว่า Analog แล้วจอค่อยติด

ปกติตอนที่ใช้สาย DVI โดยตรง มันจะขึ้นว่า Digital

คุณภาพเกี่ยวกับภาพมันจะต่างกันเปล่าครับ แล้วผมควรไปซื้อสาย DVI มาต่อโดยตรงใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ

ท่านเข้าใจได้ถูกต้องแล้วครับ

Comment

Originally posted by slate View Post
      ท่านเข้าใจได้ถูกต้องแล้วครับ
      ที่ว่านี่คือ ภาพ Analog มันห่วยกว่า ใช่ไหมครับ เวลาเล่นเกมอ่ะ

งั้นเดี๋ยวต้องรีบไปซื้อ ไม่ทราบว่ามันเส้นละเท่าไหร่ละอ่ะครับ

อืมแล้วสายเนี่ยมันส่งเคลมได้ไหมอ่ะ 555 เพิ่งซื้อไม่ถึงเดือนเองอ่ะ เสียดาย

Comment

มีตั้งแต่หลักร้อยยันหลักพัน ของดีๆในเวปนี้ก็มีพ่อค้าเอามาขายกันครับ ของ monster

Comment

Originally posted by slate View Post
          มีตั้งแต่หลักร้อยยันหลักพัน ของดีๆในเวปนี้ก็มีพ่อค้าเอามาขายกันครับ ของ monster
          ขอบคุณครับ เสียตังอีกละ เซงอ่ะ

ถ้าเคลมได้เอาไปเคลมละเนี่ย ไม่อยากเสียตังเลย ยิ่งรวยๆอยู่

Comment

จริงๆแล้ว ผมลองดูยังไม่ค่อยเห็นความแตกต่างของภาพเลยนะครับ ระหว่าง DVI กะ D-Sub - -* ( ตาไม่ถึง )
            หรือว่าเพราะผมใช้ DVI ที่แถมมากับจอน้อ

ถูกๆหน่อยก็เส้นล่ะ 100 กว่าๆครับ ดีๆหน่อยก็ 300-400 แรงๆก็ 1000+ >.<

Comment

ความคมและสีของภาพจะต่างกันเล็กน้อย(น้อยมากๆ)

Comment

ถ้าจอเล็กๆ ตั้งแต่ 19 นิ้วลงมาจะไม่เห็นความแตกต่างๆครับ ต้องจอ 20 นิ้วขึ้นไป และปรับความละเอียดตั้งแต่ 1280*1024 ขึ้นไปครับ สาย DVI จึงจะมีความจำเป็น

Comment

V
                  V
                  V

ถูก !!!!!!

จอเล็กดูไม่ออกหรอก digi กะ ana

Comment

ได้ผลทางใจครับ อิอิ

Comment

ผมจอ 19 นิ้ว ผมดูออกนะ

Comment

Working...
                      X