Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องความร้อนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องความร้อนครับ

อยากรู้อยากเห็นใครใช้ทีระบายความร้อน nb แบบไหนกันบ้างครับ เอามาโชว์ทีครับ จะได้เป็นแนวทางครับ ผมกะลังหามาใช้อยู่ครับแบบราคาถูกพอถูไถได้น่ะครับ ไม่อยากซื้อของแพงครับ ขอบคุณครับ

มีเพื่อนใช้แท่นรองใสๆ ที่มีพัดลม 3 ตัวเป็นสีๆน่ะครับ มันบอกร้อยกว่าบาทใช้ๆไปเถอะ ก็เลยว่าจะไปลองดูอะนะ มันดีมะครับแบบนั้นน่ะ เครื่องผม 17 นิ้วอะ มันจะต้องเกินแน่ๆ เลย

Comment

หมายถึง ใครใช้ coolpad Icepad รุ่นไหนกันบ้างเหรอ?

อืม อันใสๆ ต่อแล้วไฟติดสีฟ้า นั้นเหรอ 150 เองนิ ไม่รุ้จิ มันเอียงๆ เลยไม่ชอบมีแสง อีก

กะขึ้นอยุ๋กับว่า จะเสียตังขนาดไหนก่อนอะ มันมีหลายๆรุ่นอยู่ แบบนั้น มัน ระบายลมลงข้างล่าง วางบนเตียง ไม่ได้เลยไม่ได้ใช้

แต่นี้ที่ใช้อยู่ แบบ เป้นกล้อง ยางแบนๆ ข้างบนวางแผ่น(คงเหล็กชุบสังกะสี) มีรู้ พัดลม3 ตัว มี hub usb ในตัว เป่าลม ออกข้างหลัง อะ มันเน้ๆ ทนดี มี ช่องด้วย usb เพิ่มด้วย

ก็เสียบคาไว้ตลอด (ว่างๆ จะถ่ายรุปมาให้ละกัน) ราคา 650 มั้งลืม ไม่เย็นขึ้นเท่าไหร่หรอก แต่ก็ ไม่ทำให้ ร้อนมากเวลา รัน หนักๆ

Comment

ตัวที่มีพัดลมใหญ่ๆ อันเดียวครับ เท่าที่ลองมากับตัวราคาถูกๆ ไม่เกิน 250 นี่ ถือว่าตัวนี้ดีที่สุดครับ
        pantip ชั้นบนสุดจะราคาถูกสุด ชั้นล่าง 220-240 ชั้นบนราคาลดลงเรื่อยๆ บนสุดเห็นอยู่ 150 ก็มี

Comment

Working...
        X