Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อแรมCorsair vengeance lpx black มาจากJIBแล้วเกิดอาการจอฟ้าบ่อย เครมได้ไหม?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อแรมCorsair vengeance lpx black มาจากJIBแล้วเกิดอาการจอฟ้าบ่อย เครมได้ไหม?

ตอนแรกใช้แรมadata 8gb bus 2666
    แล้วอยากเพิ่มเป็น16gb
    เลยซื้อcorsair 8gb bus 2666 มาใส่เพิ่ม
    แต่เกิดอาการจอฟ้าบ่อย (stop code:memory management ซะส่วนใหญ่)
    ทำการหาวิธีแก้จากในเน็ตทุกอย่างแล้ว
    run sfc, windows memory diagnosis บลาๆๆ ก็แล้วยังไม่เจอปัญหาใดๆ แรมไม่ขึ้นว่าerror
    จึงตัดสินใจไปซื้อcorsairตัวเดิมจากadviceมาเปลี่ยนแทนตัวadata
    แต่ปัญหาก็ยังเหมือนเดิม
    ผมจึงลองใส่แรมแค่ตัวเดียว คือแรมที่ซื้อจากadviceผลคือใช้งานได้ปกติ ไม่มีอาการจอฟ้าใดๆ
    ใส่แรมadataแค่ตัวเดียวผลใช้งานปกติเหมือนเดิม
    แต่พอใช้corsairจากJIBที่มีปัญหาจอฟ้าแค่ตัวเดียว ปัญหาจอฟ้าก็กลับมาเหมือนเดิมเลยครับ
    ถ้าเป็นกรณีแบบนี้สามารถส่งเครมได้มั้ยครับ

เคลมได้ครับ

Comment

Working...
    X